vyetu Bwana Yesu, mchungaji wa lile kundi kuu, una tuwia sana Bwana. Hata tusingaliweza kamwe kukulipa kwa pendo ambalo wewe umekwisha limimina katika mioyo yetu. Tunajisikia wasiostahili sana tunapoinamisha vichwa vyetu na kusimama katika uwepo wako tunakuomba ututakase na makosa yote na dhambi yote. Tunaomba ya kwamba utaitia nguvu miili yetu leo. Wengi ni wagonjwa na wanaoteseka, kama inavyoonyesha hapa kwa leso na maombi yanayokuja kwa simu na kote kote, nasi tunaamini ya kwamba tunamalizia historia ya ulimwengu huu sasa, na hivi karibuni wakati utaishia katika umilele nasi tunataka kuwa tayari kwa ajili ya saa hiyo, na hiyo ndiyo sababu tumekusanyika hapa asubuhi ya leo, ni kujitayarisha kwa ajili ya saa hiyo. Nami nimeambiwa ya kwamba kuna wengi wanaosikiliza kwa simu asubuhi hii, kila mahali nchini, kutoka pwani hadi pwani, kila mahali sauti zetu zinapokuja. Jalia kundi hilo dogo libarikiwe. Waponye wagonjwa walio miongoni mwao. Nami naomba ya kwamba utazitakasa nafsi zao na uovu wote. Basi tusaidie hapa asubuhi ya leo kwenye maskani, ili kwamba sisi nasi tufurahie majaliwa hayo makuu. Nasi tunaomba ya kwamba utanena nasi leo kupitia kwenye neno lako lililoandikwa na Roho na tufunulie mambo tunayohitaji, kwa kuwa tumekusanyika kila mahali nchini sasa, tukijisikia kwamba sisi ni watu wadogo, bali tuna nafasi miongoni mwao hao waliokombolewa, kwa maana tumemwamini Yesu Kristo tujalie mambo haya Bwana, na tutakapofunga ibada na kuondoka kwenda kwenye makazi yetu mbalimbali mbali kote nchini, na tuseme kama wale waliotoka Emau, je, mioyo yetu haikuwaka ndani yetu hapo alipokuwa akisema nasi njiani? Sasa Baba, najua ya kwamba lolote ambalo ningesema bila shaka halingalitosha pamoja na, na Wakristo wazuri kila mahali nchini sasa ambao wanasikiliza lisingalitosha lisingali lisingekuwa jambo ambalo ningeweza kusema ambalo ningeweza kufaa kitu, kwa maana sisi sote tuko katika hali ile ile. Sisi ni binadamu watu wanaopatikana na mauti, bali Roho Mtakatifu aliye mkuu na anene na alishike neno tu na kujifunua mwenyewe. Tuna mgojea yeye sasa, katika jina la Yesu, amina. Mwaweza kuketi kwa namna fulani. Mimi najishangaza mwenyewe. Nilimwambia mke wangu, kama akiwa anasikiliza kule Tucson, ya kwamba sikufikirie ningekuwa na ibada yoyote nitakaporudi, na hata sikuleta nguo <laughs> Basi nilimwambia mkaza mwanangu, alikuwa amepiga pasi koti langu, ndipo nikasema mimi ninasimama nyuma ya mimbara na wao wajui suruali ni ni ya aina moja na koti ni la aina nyingine, ni zile nilizovaa nyumbani, bali meda alipiga pasi shati langu na kila kitu. Kwa hiyo kila, usijali, kila kitu ni sawa. Sasa tunaombi hapa ya kwamba kuna ndugu wa thamani sana, nami nafikiria kwamba ya kwamba Prescott naamini wanasikiliza kwa simu asubuhi ya leo, kule kule Prescott Arizona baba yake dada Mesia ndiyo kwanza awe njiani akija huku mkutanoni, inavyofahamu na ili bidi apelekwe hospitalini kwa ajili ya ugonjwa wa moyo, ndugu Coggins. Na pia ndugu Juno Jackson, nafikiri anasikiliza kwenye redio inayofuatia kule chini, ama simu inayofuatia kule chini, Clarksville ama New Albany, na baba yake yuko hospitalini, nasikia amefanyiwa upasuaji mkubwa wa kansa kwenye ini. Kwa hiyo tunataka bila shaka kuwakumbuka hao katika maombi yetu, na sasa kuna wengine hapa pia bali hatutaki kuchukua wakati. Mungu anajua yote kuwahusu. Kwa hiyo hebu na tuwaombe sasa. Mungu mpendwa, kama vile yule mzee mpendwa mwenye mkono wenye makunyanzi, ndugu Kogins, shujaa wa siku nyingi kwenye huduma amekuwa akiwa amelala hospitalini asubuhi ya leo, mahali fulani, akiugua ugonjwa wa moyo. Mungu, moyo wa masikini mzee huyo, umepitia kwenye shida nyingi. Naomba Mungu umsaidie, tujalie. Yeye anapenda, yeye anapenda uwai kama sisi wengine wote tunavyopenda, naye anapenda kuishi. Bwana Mungu, tujalie sisi tulio kila mahali nchini, tunavyo, tunamwombea katika jina la Yesu ya kwamba utamponya na kumtoa huko. Tunaamini ya kwamba wewe utamponya, atakuja moja kwa moja mkutanoni. Tunamwombea ndugu Jackson, baba yake mpendwa, akiwa amelala kule karibu kufa sasa, naye alimleta ulimwenguni mvulana mzuri kama Junior, na na naomba Mungu mpendwa ya kwamba utamponya. Najua inaonekana haiwezekani. Wauguzi, madaktari, ha hawajui la kufanya katika kisa cha namna hiyo, bali sisi tunamkumbuka ndugu Hall pia. Wakati matabibu walio bora sana hapa waliposema kule Louisville, walisema ana masaa machache tu ya kuishi akiwa na kansa kwenye ini na yanaishi leo, na hiyo ni miaka ishirini na mitano iliyopita, kwa sababu ya neema yako. Kwa hiyo naomba ya kwamba utamponya ndugu Jackson leo, Bwana. Hajalia ya neema yako, na rehema ziwe pamoja naye, na lundo hili lote, kula leso na vitambaa na kadhalika, ambavyo vimewekwa hapa kwa ajili ya maombi, wewe unawajua wote, Baba. Naomba ya kwamba utawajalia wote kupona katika jina la Yesu Kristo, amina. Sasa, kwanza asubuhi ya leo sikufikiria ya kwamba ningeshuka nije, kwanza Jumapili iliyopita. Halafu tena tulipolitangaza jambo hilo, nikashuka nikaja, ndugu Nevo alinichukua nizungumze. Kisha tukatangaza kuwapo huku leo na bado halijatangazwa kwa watu nchini kote. E, nasi tuna mfumo huu wa simu sasa ambao ni mzuri sana sana. Watu wanaweza kuketi moja kwa moja nyumbani mwao amani ni hii mwao wakusanyike makwao makanisani mwao na kadhalika, na kusikiliza ibada na furahia jambo hilo. Sasa naona yamewekwa ya hapa. Kulikuwa na maombi mengi juma lililopita juu ya yale niliyosema, eh, jumapili iliyopita juu ya ujumbe, na mimi nilisahau vile nilivyouita sasa, lakini nilisema jambo fulani kuhusu kulipa madeni yenu. Nawe unajua haidhuru useme nini, ninaleweka vibaya na wengi, si kwa sababu wao wana wao hawataki kulielewa vibaya, bali unalielewa vibaya tu. Na sasa mtu fulani alisema ya tupasa kununua motokaa ama mimi nifanye. Sasa hayo siyo alionena Yesu ama ilionena Biblia hapo ambayo ilisema msiwiwe na mtu chochote. Hayo ni madeni yaliyodumu siku nyingi ambayo mngeweza kulipa, yalipeni lipeni. Hai huko ni kutowiwa na mtu chochote, haimanishi loo, tunawiwa malipo ya nyumba, bili yetu ya simu, sisi na kadhalika tu, tunawiwa vitu hivyo nasi tunavilipa, lakini deni la zamani ambalo weza kulipa lilipe. Mnaona sasa, usikae na kitu chochote kikikushikilia namna hiyo. Ninakumbuka wakati ambapo nilikuwa mgonjwa, wakati fulani nilipokuwa mvulana, nilitoka hospitalini ninawiwa kama dola elfu mbili na kulikuwa na duka la madawa hapa. Bwana Swaniga aliniwia kama dola mia tatu ama mia nne bili ya madawa, yeye hata hakunijua. Na mtu huyo nilimwendea, sikumjua, na yaliituma tu kule, hata hivyo hakukataa kuituma nami nikasema, unaniwiya nami nikasema, namini Swaniga ilikuwa bwana Mason kule chini kwenye barabara ya Court na Spring. Basi nikasema unaniwiya nami namini ngali ni, na, na, ni mdhaifu sana, bali ninajaribu kwenda kazini. Sasa kama siwezi kukulipa, nilikuwa tu ndio kwanza ni, niwe Mkristo. Nikasema jambo la kwanza, Bwana Mason, kama jukumu langu kwa Mungu, yeye ananiwia zaka zangu, nataka kumlipa zaka zangu kwanza, nami nikasema, kisha jukumu langu lingine ni kulipa madeni yangu. Nikasema baba yangu hawezi naye, nasi tuna sisi ni watoto kumi katika jamaa yetu, lakini nikasema nita kama siwezi kukulipa zaidi ya senti ishirini na tano kwenye bili hiyo kila siku ya mshahara kama si siwezi kukulipa hata, hata hizo senti ishirini na tano, nitapitia hapa, hapa na kukuambia jambo hilo, nitakwambia sisiwezi si kufanya jambo hilo wakati huu. Sasa kwa msaada wa Mungu nililipa kila senti yake, maona. Lakini hilo ndilo ninalomaanisha, mnaona. Basi mtu fulani asiseme tu lo Mkristo fulani hapa kanisani, wakati mmoja aliondoka akaenda akatengenezewa motokaa hapa, naye mtu huyo akamjia, huyo mtu akasema, nitakulipa mimi ulipo Jumamosi ama kitu kama hicho, naye hakumlipa kamwe, na majuma baada ya majuma yakapita na kamwe hakumlipa hata hakusema neno. Ndipo ndipo mtu huyo akaja akaniuliza, akasema, mnaona, kanisa linalaumiwa, Kristo analaumiwa. Usipoweza kumlipa nenda, kamwambia useme unaniwia nami, nitakulipa mimi ni Mkristo, lakini mimi, mimi tu siwezi kufanya hivyo sasa hivi yanibidi ni, ninawiwa hii. Pia kumbuka, liko kwenye vitabu vya Mungu pia, wajua ya, yeah, kwamba unawiwa. Kwa hivyo hilo ni, ninajaribu kwa nafsi yangu na kwa ajili yetu sisi sote pamoja kujaribu kuwa tayari, kwa maana tunajua tunakaribia jambo fulani karibu sana na jambo fulani litakatukia. Kwa hiyo tunataka kuwa tayari wakati kuja kwa Bwana kuna karibia sana sasa, tunataka kuwa tayari kwa ajili ya saa hiyo iliyo kuu. Sasa tunataka kuwa tayari na kuzungumzia sasa juu ya somo dogo hapa ambalo nilichagua kwa ajili ya asubuhi hii kwa msaada wa Bwana, nasi tutazungumza kwa kifupi tu, tuwezavyo kwa sababu ya mawasiliano ya simu na watu. Natumaini ninyi nyote mlipata kila mahali nchini mna asubuhi nzuri kama tulionayo hapa Indiana tuna hali nzuri ya hewa yenye baridi tangu iliponyesha na ni hali nzuri sana sasa nataka kusoma kutoka kwenye kitabu cha Waebrania sura ya kwanza na kutoka katika kitabu cha Yohana mtakatifu sura ya kwanza Waebrania moja moja hadi tatu na Yohana mtakatifu moja moja kwa ajili ya somo langu somo langu asubuhi ya leo ni mafunzo kwenye maandiko sasa hebu tusome Waebrania moja moja. Mungu ambaye alisema zamani na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi kwa njia nyingi, lakini mwisho wa siku hizi amekwisha sema na sisi katika Mwana aliyemweka kuwa mrithi wa yote, tena kwa yeye aliufanya ulimwengu yeye ye kwa kuwa ni katika mng'ao wa utukufu wake, chapa ya nafsi yake, akivichukua vyote kwa amri ya uweza wake. Akiisha kufanya utakaso wa dhambi, aliketi mkono wa kuume wa ukuu huko juu. Ni somo zuri jinsi gani! Sasa Yohana Mtakatifu moja moja, hapo mwanzo kulikuwako neno, naye neno alikuwako kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu. Sasa na somo langu asubuhi ya leo ni Kristo amefunuliwa katika neno lake mwenyewe. Naam, mahali nilipofikia maamuzi ya kuzungumzia jambo hili, ilikuwa ni kwa sababu ya kwamba Uh, nikijua ya kwamba chochote tusemacho haitupasi kukisema tu, uh, kwa sababu tumekusanyika pamoja vivi hivi tu kuzungumza juu ya chochote, lakini ni jambo ambalo litasaidia kuwaweka watu sawasawa, kwa maana tutapitia, uh, katika maji ya hatari na ya udanganyifu, tayari tunayaabiri na wakati mwingine nafikiri kwenu ni kama ilivyo kwangu, ya kwamba inaonekana hivyo, mengi sana yanatisha sana. Nilikuwa tu ninazungumza na muhudumu kijana na mkewe, umo chumbani, muda mchache tu uliopita, na wote wawili wana wasiwasi kama tu walimwengu wengine, wanadamu wengine duniani. Nikasema, kumbukeni shetani atakupiga ngumi. Sijali wewe u nani? Mungu yeye yeah, ana haki ya hiyo ngumi, hiyo moja. Ungalitaka upate nini? Upate hiyo ngumi uwe kipofu ama uugue yabisi kavu ukiketi kwenye kiti cha kusukumia wagonjwa ama ama uwe na wasiwasi. Unaona, ana mahali fulani anapoweza kukupiga yeye, ana haki ya mahali hapo palipo wazi. Sasa hapo ndipo unapopaswa kukaa, umepafunika wakati wote, na kuona wakati huu wenye wasiwasi tunamoishi, na kanda za juma lililopita nafikiri zi, zitawafunulia vile vitu vikubwa vya kutisha ambavyo tutazungumza habari zake moja ya siku hizi, wakati tutakapoweza kupata mahali pa kutosha juu ya kufunguliwa kwa hayo eh, mapigo ya mwisho yatakayomiminwa juu ya nchi, vile vitasa, hasa kumiminwa kwa vile vitasa na zile ngurumo saba na vitu hivyo vya kutisha vinavyokuja juu ya nchi mwanadamu sasa, na watu leo wako katika hali ya fadhaa sana, ulimwengu mzima. Mlisoma Reader's Digest ya mwezi uliopita? Mnaona yaliyoandikwa mle, ni juu ya Billy Graham, yule mwinjilisti mashuhuri. Alichoka sana hata asingeweza kamwe kuendeleza mikutano yake, naye akaenda kwenye zanati ya Mayo apate kufanywa uchunguzi wa mwili. Hakukuwa na kasoro yoyote kwake, ni kwamba tu hafanyi kazi vya kutosha nao wakamfanya awe anakimbia, mazoezi ya viungo vya mwili. Yeye hukimbia maili moja kila siku. Kisha nakala makala hayo yanaendelea kusema ya kwamba sayansi imethibitisha ya kwamba leo, ya kwamba watoto wadogo au wavulana wadogo na wasichana wanafikia umri wa utu uzima kwenye umri wa miaka ishirini na wanapofikia kwenye umri wa miaka ishirini na mitano mara nyingi, wa wakati mwingi, wasichana wanaingia ugumba kwenye umri wa miaka ishirini na mitano Sijui kama mlijua jambo hilo au la, bali siku chache zilizopita usiku, wakati Roho Mtakatifu alipokuwa akinena hapa mkutanoni, msichana mdogo akiwa ameketi hapa, hiyo ndio hasa iliyokuwa shida ya mtoto huyo hapo ilipoita nilimtazama mara ya pili, nikaangalia tena nami nikaona shida ilikuwa ni nini. Nikafikiria, haiwezekani, mtoto huyo ni mchanga sana, bali ilikuwa ni kuingia ugumba, yapata umri wa miaka ishirini, ishirini na mitatu, ki, kitu kama hicho. Mnaona, mama yangu na mama yako walifikia umri huo kwenye miaka arobaini na mitano hadi hamsini. Mke wangu alifikia umri huo kwenye miaka thelathini na mitano. Sasa umeshuka hadi kwenye ishirini. Jamii yote ya mwanadamu imeoza. Well, if... Vema, kama hiyo miili ya utu wetu wa kawaida inararukararuka namna hiyo kutokana na, kutoka na kula vyakula vya kisasa maangaiko ambayo yameiozesha, je, mambo hayo hayaozeshi chembechembe chembe za ubongo? Ndipo tunaweza kuona jinsi wanawake wanavyoweza kutoka wakaenda barabarani uchi. Tunaweza kuona jinsi wanavyoweza kuendesha magari mbio um, ba barabarani kwenye mwendo wa maili mia na ishirini kwa saa. Mambo haya yote imefikia mahali ambapo taifa lote, ulimwengu mzima, si taifa hili tu, bali kila mahali, wameharibikiwa na akili. Kisha tutakapovifungua hivyo, Bwana kipenda, kuhusu hivyo vitasa saba na kuonyesha vitu hivyo vya kuchukiza, wanadamu watakuwa na kichaa kiasi kwamba baada ya kitambo kidogo hata watafikiria wanawaona chungu ki, kimo cha mlima watakuwa wanaowatesa wanawake. Kutakuwa na nzige nchini wenye nywele ndefu kuwatesa wanawake, wanaozikata zao nywele kama za wanawake zikining'ania chini na meno marefu kama simba, miiba kwenye mikia yao kama nge na nana kadhalika kuwatesa wanadamu juu ya nchi, lakini wakati huo itakuwa mtu amechelewa sana kufanya chochote juu yake. Iweni sawa sasa kuwatesa na Jumapili iliyopita tulipokuwa tukipitia kwenye hiyo miviringo jinsi ambavyo hizo, hizo hisi tano kwenye milki ya nje. Hizo ndizo njia za kuingia hisi tano za mwili. Kuna njia moja tu unayoweza kuingia katika huo mwili, hiyo ni kwa njia ya hizo hisi tano: kuona, kuonja, kuhisi, kunusa na kusikia. Hakuna njia, njia nyingine ya kuwasiliana na na mwili ndani ya mtu huyo. Kuna mtu anayeitwa roho, naye ana hisi tano: kuwaza wazo na mawazo na upendo na dhamiri na kadhalika Sawa. Naam, huwezi kuwaza kwa mwili wako, unawaza kwa akili yako, na hapo ndipo wengi sana wa Kristo wanasimamia tu, nao wanaweza kama tu mahindi shambani na gugu shambani, wanaweza kutiwa mafuta na Roho Mtakatifu yule yule ambaye anamtia mafuta mwamini halisi bali kule ndani ya uo miliki, ifuatayo miliki ya tatu ni nafsi, na hiyo imechaguliwa tangu awali na Mungu. Humo the... ndimo inamokaa ile mbegu hai iliyo halisi, imo humo ndani pia. Kumbuka, kama ningechukua gugu na kulipasua nilipandikiza kwenye moyo wa, wa ngano na kuliweka pale nilifukie, litazaa ngano kutoka kwenye hilo gugu. Haidhuru mle ndani mna nini, ni misisimko gani? Leo wamechanganyikiwa sana juu ya dhihirisho la Roho Mtakatifu na kadhalika. Shetani anaweza kuigiza kipato chochote alicho nacho Mungu, bali awezi kuleta hilo neno, neno kwa neno. Hapo ndipo aliposhindwa katika bustani ya Edeni. Hapo ndipo ameshindwa daima. Hapo ndipo wao, ile kanda juu ya watiwa mafuta wa uongo ama watiwa mafuta wao, wanaweza kutiwa mafuta na roho, wanene kwa lugha, wacheze dansi, wapaze sauti, wa hubiri Injili, na wangali ni Ibilisi ni kule ndani. Sasa kumbuka, Yesu alisema wote alionipa Baba watanijia mimi. Hakuna mtu awezaye kuja asipovutwa na Baba yangu kwanza. Na mtumepitia kwenye hilo somo kuonyesha kwamba katika wewe ulikuwa katika babu wa babu wa babu wa babu yako tokea kule nyuma kabisa tukinena kimwili. Halafu hivyo ndivyo ulivyo katika mwili maumbile. Wakati mwingine mtoto atazaliwa katika jamaa fulani na... Ana nywele nyekundu, inamshangaza baba, kwa maana hakuna mtu anayejua wa watu wake mwenye nywele nyekundu ama wa mama, bali ukirudi nyuma vizazi kadha utakuta kwamba mtu fulani alikuwa na nywele nyekundu. Mbegu hiyo inaendelea kushuka, nawe unakuwa na tabia ya mtu mmoja kutoka kule nyuma kabisa kama vile Waebrania sura ya saba ilivyosema ya kwamba Melkizedeki, Ibrahimu alimtolea sehemu ya kumi wakati alipokuwa narudi kutoka kuwapiga wafalme, naye Lawi aliyepokea sehemu ya kumi alitoa sehemu ya kumi, kwa maana alikuwa katika viuno vya Melkizedeki kwenye ama viuno vya Ibrahimu hasa hapo alipokutana na Melkizedeki. Sasa jambo lile lile ni hili Iwapo wewe ni mwana wa Mungu na iwapo mimi ni mwana wa Mungu ama binti ya Mungu, tulikuwa katika Mungu hapo mwanzo, na wakati Yesu alipofanyika ukamilifu wa neno, ndipo tulikuwa ndani yake kwa jinsi ya chembechembe -chembe hai. Hapo yeye, yeah, aliposulubiwa, sisi tulisulubiwa katika mwili wake, hapo alipofufuka katika wafu tulifufuka pamoja naye na sasa kwa kuwa tumetambua jambo hilo, sasa tumeketi pamoja naye katika ulimwengu wa roho, katika Kristo Yesu. Mnaona, kwa kuwa yeye, sisi kama sisi ni wana na binti za Mungu, sisi ni watoto wa Mungu, basi sisi ni sifa za Mungu. Basi sisi tulikuwa tuna uzima wa milele, naye Mungu ndiye uzima wa milele tu uliopo. Basi tulikuwa ndani yake tangu mwanzo na wakati Yesu alipofanyika neno hilo lote, basi tulikuwa sehemu yake wakati huo, amina. Haya, basi kitu hicho kinapokuwa humo ndani, hakuna ibilisi, hakuna mamlaka, hakuna kitu kinachoweza kukitikisa hicho. Ndicho nguzo ya kushikiza ya nafsi. Unaweza kupakwa mafuta hapa nje katika roho hii, na mpate chauku na kufanya mambo haya mengine yote, bali inapofikia nguzo hii ya kushikiza kwenye hilo neno, hutaondoka pale kamwe, itashikilia moja kwa moja kwa uthabiti na kwa uaminifu kwenye neno hilo, jinsi inavyoweza. Nje ya jambo hilo, haidhuru utafanya nini, ungali umepotea huo wakati wa kanisa la Laodikia, uchi, kipofu, wenye mashaka wala hata haujui. Mnaona ni nje, umepakwa mafuta namna hiyo, ukapakwa mafuta na uka na roho halisi. Mnaona Roho Mtakatifu huyo anaweza kumshukia mtu katika roho yake, bali nafsi yake ndiyo chembe, chembe yake hai, chembe chembe hiyo hai ni neno. Mnaona na jinsi sijali, unaweza kubidi kiasi gani ni vizuri, jinsi gani unatenda jambo hili na kiasi gani unavyopenda. Huo ni mmojawapo wa milango ya roho. Uwezi kupenda kwa mwili wako, unapenda kwa roho yako. Huo ni mmojawapo wa ile milango, nawe unaweza kupenda na hata umpende Mungu, na hata hivyo usiwe sawa unaweza kutoa pepo na kuhubiri na kufanya mambo haya, hata hivyo usiwe sahihi. Yesu alisema jambo hilo, alisema wengi wa, wangekuja kwenye siku hiyo. Hilo hilo neno la tosha hapo mwanzo, kulikweko neno, naye neno alikuwako kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu, naye neno, naye neno akawa mwili akakaa kwetu. Angalia, nitazungumzia juu ya somo hili la Biblia juu ya Kristo akifunuliwa katika neno lake mwenyewe. Mahali nilipofanya maamuzi haya ilikuwa chumbani mwangu. Mtu fulani mpendwa huenda ameketi hapa asubuhi hii, na picha inayoning'inia kwenye chumba changu cha kujisomea kule juu, hiyo ni picha iliyochorwa na Othman ya kichwa cha Kristo, imeandikwa katika zile sifa za heri. Na hapo unapofikia mahali ambapo ungehitaji sehemu ya nywele, wanakandamiza kidogo zaidi kwa kalamu, unapopitia sehemu hiyo. Hapo huyo hapo ameketi katika neno lake, akiangalia moja kwa moja nje, Kristo katika zile sifa za heri. Mtu fulani yeyote yule, na kushukuru kwa ajili ya jambo hilo na mtu fulani aliileta picha hiyo na kuiweka kule kwenye chumba changu cha kujisomea, ya Eliya kipanda kwenda juu kwa gari la moto. Tunayathamini mambo haya. Mara nyingi makundi makubwa sipate tu nafasi ya kunenda na kusema mambo haya, bali ninayaona, ndugu dada, na a na, najua jambo hilo na Mungu analijua. Sasa nitazungumza juu ya somo hili la Kristo amefunuliwa katika neno lake mwenyewe, jinsi katika zile sifa za heri, kuna ile picha ya Kristo ametokeza moja kwa moja nje namna hiyo hapo ndipo nilipofikiria juu ya somo hili sasa. Kristo na neno ni mmoja. Mnaona wao wanasema jinsi gani Biblia? Watu wanasema, nilikuwa nikiendesha gari na mtu fulani si muda mrefu uliopita akasema, hebu wasia jambo hilo, sisi hapa katika dunia hii jinsi tulivyo, nasi tunajua tu ama tunaweza tu kusema ya kwamba tumeokolewa na haya hadithi fulani ya Kiyahudi inayoitwa Biblia. Nikasema bwana, sijui ni kwa sababu gani unasema jambo hilo, bali mimi siamini ni hadithi ya Kiyahudi Nikasema, akasema vema, unaomba unaomba? Kwa kitu gani? Mimi niliomba kitu fulani na mambo fulani sikukipata. Nikasema, uliomba vibaya. Hatupaswe kuomba kubadilisha nia ya Mungu, tunapaswa kuomba kubadilisha nia zetu. Nia ya Mungu haihitaji kubadilika kwa kote. Unaona, unaona ni kweli? Nikasema, si kile ulichoomba Ninamjua mvulana mmoja Mkatoliki. Wakati mmoja alikuwa na kitabu cha sala, kikariri sala na kwa kusudi mama yake apate kuishi, basi akafa, ndipo akakitupa hicho kitabu cha sala motoni. Vema, mnaona, sikubaliani na kitabu cha sala, lakini hata hivyo, mnaona, unachukua msimamo mbaya, unajaribu kumwambia Mungu la kufanya. Maombi yanapaswa kuwa Bwana, niibadilishe nipate kuambatana na neno lako, si ati badilika, si naomba nibadilishe nia yako wewe, ibadilishe nia yangu. Mnaona, badilishe nia yangu iambatane na mapenzi yako, na mapenzi yako yameandikwa hapa katika hiki kitabu pia. Bwana, usiniache niondoke mpaka umeifanya nia ya nia yangu kuwa kama nia yako. Ndipo hapo nia yangu itakapokuwa kama nia yako basi nitaamini kila neno uliloandika ulilo na ulisema mle ndani, utafanya kila kitu kitende kazi kwa manufaa kwa wao wakupendao wewe, nami nakupenda Bwana, yote yanatenda kazi kwa manufaa. Jumapili nimekuwa kule chini nchini, nikikaa na marafiki wapenzi penzi sana. Niliwauliza wengine wao mezani jana tulipokuwa tunakula, siku zote tuliketi karibu karibu na kuwa na nini hii ndogo kama somo dogo la Biblia, tulikuwa tunazungumzia juu ya upendo, na kulikuwa na mtu fulani aliyeniambia akasema, naamini wewe ni mpinga Kristo. Nikasema, kama hilo lingempendeza bwana wangu, hivyo ndivyo ninavyotaka kuwa. Nataka kuwa chochote kila anachotaka mimi niwe, ninampenda na kama angenitupa jehanamu, muningali nitampenda, kama ni, nikienda na roho ile ileile nilionayo sasa. Akaniangalia kwa mshangao. Niliwaona wanne ama watano pale, wao pale, kijana mwanamume wake kijana, wanawake wazuri, na nilijua jinsi wao wavulana walivyowapenda wake zao. Kwa hiyo nikawaambia, nikasema hii ndiyo njia ya kujaribu huo, kama mke wako kabla hujamwoa. Sasa, rudi nyuma, tuseme wewe maisha haya ya ndoa umekuwa ukiota ya kwamba umeoa. Kwa kweli hukuwa umeoa bali uliota ulikuwa umeoa. Ndipo ukaamka, kisha ukaondoka ukaenda ukazungumzia jambo hilo na na msichana rafiki yako na ukasema, unajua niliota kwamba tumeoana nasi tulikuwa na watoto, tulikuwa tunaishi kwa furaha na tukingojea ku, kuja kwa Bwana na kila kitu. Halafu msichana huyu angekwambia Unajua, nampenda mwanamume mwingine zaidi ya vile ninavyokupenda. Ningekuwa na furaha zaidi nikiwa na huyo mwanamume mwingine. Je, ungeweza kutoka moyoni mwako kumpenda vizuri vya kutosha kusema, baraka za Mungu na ziwe juu yako, mpenzi wangu, nenda na mwanamume huyu mwingine? Basi sasa, chunguza jambo hilo, kila mmoja wenu enye wanaume, ama ninyi wanawake. Naona vema kama upendo wako ni wa kweli Ungefanya that hivyo kwa kuwa unapenda yeye afanikiwe Vipi? unajua ungeweza kumpata, unaweza kumwishia wewe, ni mke wako atakuwa mkeo, utamwoa, bali hata kuwa na furaha, angekuwa na furaha zaidi. Na basi ikiwa unampenda, basi unataka yeye awe na furaha. Kwa hiyo haidhuru, mapenzi ya Mungu ni nini, acha mapenzi ya Mungu yatendeke, kama ninafurahia ni, ni jambo hilo au la. Ninataka kuishi kusudi apendezewe na yale nifanyayo kwa hiyo chunguza nia ya yako na kusudi lako kwa jambo hilo, utajua kama unampenda Mungu ama la. Vipi kama yeye angesema utanitumikia kama nitakutupa, ni na kupenda hata hivyo? Kwa hiyo kama makanisa yangeona jambo hilo na yangeweza kuamini kwa njia ya namna hiyo, isingekuwa mmoja kujaribu kumanga, kumnyang'anya jamaa mwingine mpira wakati anakimbia nao, yeye angekuwa akimlinda huyo. Mnaona, wakati nia ya kweli na kusudi, isingekuwa mmoja kujaribu kusema niye na mimi pia nina hiki, mimi huyu ni mimi huyu. Mnaona, Mungu hawezi kumtumia mtu huyo. Kuna kuiga kwingi sana, kuna kufuata jambo hilo, na huyo ni Shetani, nao watu hawawezi kutambua jambo hilo. Wao wanajaribu kumnyang'anya mtu fulani mpira ambao yeye amepewa. Hebu Mungu naainue huduma fulani na uangalie ni wangapi wanaoitafuta. Mnaona, naona sasa upendo halisi kwa Mungu, haidhuru mimi ni sehemu gani. Bwana, kama ninaweza tu kusema neno moja kwa ajili yake, nisaidie kuulinda huo, nijalie nifanye hivyo. Mnaona, hivyo ndivyo ingalikuwa kwa mke wako kama unampenda kweli. Unaona, sisi upendo wa kibinadamu, ni upendo wa kiungu, upendo halisi With... yeye, yeah, angeishi na mtu mwingine akiwa na furaha zaidi. Sasa bado wewe hujamuoa bila bila shaka uwezi. Na hebu kidogo, watu wanaosikiliza kanda hizi, wengine wengine sana hutuma barua, wamesema mbona katika ndoa na talaka ulisema hivi na ulisema vile. Nilisema jambo hilo mara nyingi sana, kanda hizi zinaenda tu, ninazungumzia kusanyiko langu. Ndugu, mimi siwajibiki na wale Mungu aliokupa kuwachunga. Mimi ninawajibika na aina ya chakula ninachowalisha watu hawa. Hiki ni kwa ajili ya maskani haya pekee. Mnaona? Sasa kama watu wanataka kusikiliza kanda hiyo ni juu yao, bali mimi ninawazungumzia wale Mungu alionipa dhambi zao ndizo zilizoondolewa. Mtu fulani aliandika na kusema vema, mimi nimefanya ni hivi na nimefanya vile, ulisema dhambi zetu si kusema jambo hilo. Nikasema, eleweni jambo hili, haya ni kwa ajili ya watu hawa papa hapa peke yao, watu hawa hapa kwenye maskani, kundi langu mwenyewe. Sasa kama watu wanataka kutengeneza chakula cha kisasa na kadhalika huko nje wewe, wewe pata ufunuo kutoka kwa Mungu kisha ufanye yale ambayo Mungu anata, anakuambia ufanye nitafanya jambo hi, lilo hilo, bali jumbe hizi ni kwa ajili ya kanisa hili. Angalieni, sasa tunarudi, hatuna budi kuwa na kitu fulani ambacho hatuna budi kushikilia kitu fulani kinapaswa kuwa nguzo ya kushikilia. Kwa maneno mengine ni mkataa, na kila mtu hana budi kuwa na mkataa ama yakini. Nilihubiri juu yake wakati mmoja miaka kadhaa iliyopita juu ya yakini, mahali ambapo ndipo neno la mwisho, kama vile rifari katika mchezo wa mpira, kama akisema ni goli, hivyo ndivyo ilivyo kweli. Haidhuru umelionaje refari, amesema ni goli. Ulisema, mimi mimi, haikuwa goli, ulienda, niliuona. Haidhuru iwe ni nini, aliposema goli, hilo la tosha, hilo limesha hamuliwa, hivyo tu. Yeye yeye ndiye mkataa. Na taza trafiki ni mkataa, kama ikisema nenda, unasema vema, mimi nina haraka ya nibidi. La, la, inasema wewe, tulia, wakati huyo jamaa mwingine anapoondoka. Naona ndio mkataa sasa. Hapana budi pawe na mkataa Mkataa katika kila unachofanya, palipaswa pawe na mkataa. Ulipomchagua mke wako, palipaswa pawe na mwanamke uliyepaswa kumchagua. Sasa hapana budi pawe na wakati ambapo, wakati unapoondoka kwenda kununua motokaa, ni mkataa wa namna gani utakaofanya? Itakuwa Ford, Chevy, Plymouth, motokaa ya kigeni, chochote kile, huna budi kuwa na mkataa. Na ndivyo ilivyo kwa maisha ya Kikristo, hapana budi pawe na mkataa. Sasa kama mtu fulani alisema, alimwendea mtu mwingine na kusema, alimsikia mtu fulani akisema, vema, huna budi kubatizwa na jamaa huyu, kamwe haja nini, hii labda ni nini hii lake kanisa fulani ambalo alikubatiza wao, walinyunyizia maji tu. Nafikiri tuseme kwa mfano wa Methodisti, wao hubatiza kama mtu akiomba, nasikia ama labda Mkatoliki, nafikiri wao hunyunyizia tu. Kwa hiyo basi, kama kama mtu alisikia kitu fulani juu ya kuzamishwa katika maji, vema, hakufahamu jambo hilo, alikuzwa akiwa Mkatoliki. Kwa hiyo anamwendea kasisi na aseme, padri, nasikia ya kwamba tunapaswa kubatizwa kwa kuzamishwa majini. Kanisa letu linasema nini juu ya jambo hilo? mbona mbona linasema ya kwamba ya kwamba tunapaswa kunyunyiziwa sasa kama kanisa hilo ndilo mkataa wake, hilo linatosha. Mabishano yote yamekwisha. Kanisa lilisema hivyo na hakuna lingine. Vipi kama huyo, kama ndugu fulani wa kibaptisti alitusikia tukisema ya kwamba tunaamini katika kubatizwa kwa kuzikwa majini? Yeye angesema ninaamini jambo hilo, na katika jina la Yesu Kristo sasa mfuasi mfuasi huyu wa kanisa anarudi kwa mchungaji na kusema, mchungaji, nilimsikia jamaa fulani akiniambia kwamba tunapaswa kubatizwa kwa kuzamishwa majini. Sawa, bali katika jina la Yesu Kristo. Vema, yeye angesema sasa, hebu tuone, mbona hapa kitabu kinasema kwamba tunapaswa kubatizwa tukitumia Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Kama kanisa hilo ndilo mkataa, hilo la tosha. Yeye hajali vile chochote kingine kinavyosema, hilo ndilo mkataa wake. Vema, kila madhehebu ni mkataa kwa waamini wao, lakini kwangu mimi na kwa wale ambao ninatumaini ninawaongoza kwa Kristo na kwa njia ya Kristo, Biblia ndiyo mkataa wetu. Haidhuru, maana Mungu alisema neno la kila mtu na liwe uongo na lango kweli. Nami naamini ya kwamba Bibilia ndiyo mkataa wa Mungu, haidhuru mtu mwingine yeyote anasema nini. Hiyo ndiyo mkataa. Biblia si kitabu cha taratibu la Bwana, si kitabu cha taratibu wala mtasari wa maadili. Bibilia si kitabu cha taratibu, taratibu kadha na kadhalika la Bwana, si kitabu cha maadili la Bwana, sivyo ilivyo wala si kitabu cha historia kabisa. Ama wala si kitabu cha theolojia kwa kuwa ni ufunuo wa Yesu Kristo. Like sasa kama mkitaka kusoma hayo, ninyi mlio na makaratasi yenu, mkiandika ni Ufunuo moja moja hadi tatu, kwa kuwa Biblia ni ufunuo wa Yesu Kristo Hebu na tuisome wakati tuna wakati. Naamini nini hii yangu, sina maandishi mengi mno hapa ya kuzungumzia, kama Mungu akikawia, mbona tutajaribu kupata kutoka hizo. Ufunuo wa Yesu Kristo aliyopewa na Mungu kuwaonyesha watumwa wake mambo ambayo kwamba hayana budi kuwako upesi, naye akatuma kwa mkono wa malaika kumwonyesha mtumwa wake Yohana aliyeshuhudia neno la Mungu, ushuhuda wa Yesu Kristo, yaani mambo yote aliyoyaona. Heri asomaye na wao wasikiao neno la unabii huu na kuyashika yaliyoandikwa humo, kwa maana wakati u karibu. Kwa hiyo Biblia ni ufunuo kamili wa Yesu Kristo, nayo iliandikwa na, na manabii Webrania moja moja katika Mungu ambaye alisema na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi. Katika siku hii ya mwisho ananena nasi kwa mwanawe Yesu Kristo ambaye alikuwa manabii wote wakiwekwa pamoja Yesu alikuwa Malaki. Yesu alikuwa uh, Yeremia, Isaya, Eliya, yote waliokuwa yalikuwa katika yeye, na yote ulio wewe na yote niliyo mimi yamo ndani yake, maneno mashahidi wa neno. Kwa hiyo si kitabu cha taratibu, muktasari wa elimu ya maadili, wala si kitabu cha historia ama kitabu cha theolojia. Not, a... sivyo kilivyo, bali ni ufunuo wa Yesu Kristo, Mungu mwenyewe akifunuliwa kutoka neno hadi mwili. Hivyo ndivyo ilivyo Bibilia, ni neno na Mungu ni mwili. Mungu katika Mungu ni God, neno hasa God, na Yesu akiwa mwili ni ufunuo jinsi Mungu neno alivyodhihirishwa katika mwili wa kibinadamu na akafunuliwa kwetu. Na hiyo ndiyo sababu yeye anakuwa mwana wa Mungu, yeye ni sehemu ya Mungu. Mnaelewa sasa, yeye si mwili ule, ni sehemu ya Mungu sana hivi kwamba hata huo ni mwana Son, mwana kama Katoliki inavyosema mwana wa milele na makanisa mengine yote, neno hilo hata lina maana. Mnaona, hakuwezi kuweko m... na wa milele halafu awe mwana, maana mwana, mwana ni kitu ambacho kimezaliwa kutokana na na neno milele. Yeye hawezi kuwa wa milele, anaweza kuwa mwana bali hawezi kuwa mwana wa milele. La, Bwana, haiwezekani kuwa mwana wa milele. Sasa bali yeye ni mwana hivi kwamba hata neno lote lililokuwa katika Yeremia, katika Musa, na maneno hayo yote kama yeye alivyosema, wao walinena habari zangu. Ufunuo huo wote wa kiungu na wa kweli wa neno uliishia katika mwili mmoja wa kibinadamu, naye Mungu akautia huo nyama hiyo ndiyo sababu yeye aliitwa mwana. Ndiyo sababu yeye anataja Baba. Mbona ni rahisi tu jinsi hiyo, kama utamwacha tu Mungu imwage ndani ya moyo wako. Mnaona Mungu akifunuliwa katika mwili wa nyama, angalia akifunuliwa kutoka kwenye mwili ama kutoka kwenye neno hadi kwenye mwili. Hiyo ni Yohana Mtakatifu 1:14, na naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu. Sasa angalia Biblia hii, wengine wao walisema, lo, vema ilifanya hivi, imefanya vile. Bali hebu niwaambie jambo fulani, hebu tu hebu tuingie katika historia ya Biblia kwa dakika moja tu, tuone inakotoka. Imeandikwa na waandishi arobaini mbalimbali, watu arobaini wa waliandika Biblia wakiachana kwa muda wa miaka elfu moja mia sita na katika nyakati mbalimbali wakibashiri matukio muhimu kuliko yote yaliyopata kutukia katika historia ya ulimwengu, na mara nyingi mamia ya miaka ma kabla hayajatukia, na hakuna hata kosa moja katika vitabu hivyo vyote sitini na sita. Lo, jamani! Hakuna mwandishi ila Mungu mwenyewe angaliweza kuwa sahihi namna hiyo. Hakuna hata neno moja linalo neno lina loti la fiana na lingine. Kumbuka kuachana kwa, kwa miaka elfu moja mia sita Biblia iliandikwa tangu Musa hata hata kufa kwa, kwa Yohana kwenye kile kisiwa ama kisiwa cha Patmo miaka elfu moja mia sita. Na iliandikwa na waandishi arobaini mbalimbali, moja hata hakumjua mwenziwe, nao hawakuwa nayo kama neno, wengine wao hata hawakuwa wameona neno, bali walipoiandika hiyo, nao walifahamika kuwa ni manabii. Basi wakati walipokusanya nabii zao pamoja, kila moja ya hizo iliba, ilikubali N na nyingine, mwangalie Petro ambaye alitangaza kwenye siku ya Pentekoste, Tubuni kila mmoja wenu mkabatizwe katika jina la Yesu Kristo mpate ondoleo la dhambi zenu. Paulo hajawahi kusikia chochote juu ya jambo hilo, alishuka kwenda Arabuni kwa miaka mitatu kujifunza Agano la Kale apate kuona alikuwa ni nani huyu nguzo ya moto ambaye alisema naye njiani, ikisema, Sauli mbona unaniudhi? Yangekoseaje? ya Yeye wala kamwe hakulitaka shauri kanisa, na miaka kumi na minne baadaye alipokutana na Petro, walikuwa wanaubiri jambo lile lile neno kwa neno. Hiyo ni bibilia yetu, maneno ya mtu mwingine nayashindwa. Hii hakuna mtu anayeweza kuongeza kwake uongezi tena kwenye bibilia. La Bwana, huu ndio ufunuo kamili wenyewe, hakuna cha zaidi kama vile zile muhuri saba muhuri zile saba, mtu fulana alikazana kuniambia sasa, wewe uta bwana Bwana tanena nawe ndugu Branham wakati muhuri hizi zitakapofunuliwa na utatwambia jinsi ya kuwa karibu na Mungu na jinsi ya kufanya jambo hilo. Nikasema, la Bwana, haiwezekani kwa sababu Bibilia zile muhuri saba juu yake zilikuwa na siri saba zilizokuwa zimefichwa, zilikuwa zimeandikwa tayari, bali wao hawakufahamu zilikuwa ni nini. Angalia jinsi walivyolichimbua jambo hilo, kubatizwa katika jina la Yesu. Mnaona hilo lilikuwa silo, jina la Bwana Yesu Kristo. Angalia mambo hayo yote jinsi ilivyokuwa, maana kuna ma Yesu wengi. Nina marafiki wengi hapa duniani wanaoitwa Yesu, marafiki wa udumu. Si hilo ni Bwana wetu Yesu Kristo. Hakuna mwandishi ila Mungu angeweza kuwa sahii jinsi hiyo. Sasa hebu tuone jinsi biblia hii ilivyoandikwa sasa Tuseme kwa mfano kutoka. Vipi kama tuliondoka tukaenda tukachukua vitabu sitini na sita vya madawa ambavyo vinahusu mwili ambavyo vimeandikwa na shule arobaini mbalimbali za udaktari mia moja na kumi na sita ama zilizoachana kwa miaka elfu moja mia sita sijui tutatoka na mwendeleo wa namna gani, ambapo George Washington rais wetu yapate miaka mia mbili iliyopita wao wa waling'oa wa, ukucha wake wa kidole cha mguu na kumtoa pinti moja ya damu. Vipi kama tungechukua, hebu tusonge mbele kidogo katika mambo ambayo yanavutia sana leo ambayo, uh, ni sayansi uh. Vipi kama tungalichukua wanasayansi 40 uh, mbalimbali walioachana katika kipindi cha miaka 1600 na kuona jambo ambalo tungetokea nalo mwanasayansi wa Kifaransa y miaka tatu iliyopita alithibitisha kwa sayansi kwa kuviringisha mpira ya kwamba kama spidi yoyote kubwa sana ilifanywa ya zaidi ya maili thelathini kwa saa, kitu hicho kingaliondoka duniani na kuanguka. Nafikiri sayansi kamwe ingalirejea kwenye jambo hilo, kuna mwendeleo wowote kwenye jambo hilo? Sasa kwa wakati wanaende, wanaendesha magari barabarani humu barabarani maili mia moja na hamsini kwa saa, naona. Lakini yeye alithibitisha hilo kisayansi ya kwamba kwa, kwa mkandamizo wa mpira unaoviringika ardhini, ya kwamba kwa maili thelathini kwa saa, ati kitu chochote kingeinuka kutoka duniani na kiende zake, nacho kingeangukia angani. Na hakuna mwendeleo katika jambo hilo, lakini hakuna neno moja la bibilia linalohitilafiana na lingine. Hakuna hata nabii mmoja aliyeitilafiana na mwingine, walikuwa kila mmoja wao mkamilifu. Na wakati mtu alipokuja na kutabiri, basi nabii huyo wa kweli alinuka akamwita mw. Aka ashuke aje, halafu jambo hilo likadhihirishwa. Mnaona, mnaona. Kwa hiyo bibilia ni neno la Mungu kwa waamini wote wa kweli. Sasa ungepata usahihi wowote kwa yale ambayo madaktari wangekubaliana. Hata uwezi kupata usahihi wa hayo sasa. Uwezi kupata usahihi katika sayansi. Sasa sasa, mwajua wakati fulani uliopita, wao walituambia kwamba ya kwamba Biblia iliposema ya kwamba aliona malaika wanne wamesimama kwenye pembe nne za dunia, ya kwamba jambo hilo halingaliwezekana, dunia ilikuwa mviringo bali Bibilia ilisema pembe nne vema. Sasa mliona, majuma mawili yaliyopita ama majuma matatu yaliyopita yamepita, sasa magazeti yaliandika makala haya ya, waligundua ya kwamba dunia ni mraba. Ni wangapi waliona jambo hilo? Mbona hakika, mnaona mimi nilia na kili yote ninangojea tu mtu fulani aseme jambo fulani, nao watagundua siku moja ya kwamba wala hawaoni miaka milioni 150 ya upeo wa nuru wao wanazunguka zunguka hasa katika duara hiyo. Ni kweli kabisa, mtatambua moja siku hizi ya kwamba mnapoenda mbinguni hamruki mkaenda mahali pengine, mgali bado mko papa hapa, pia katika tu kiwangu kingine kinachoenda mbio sana kuliko hiki, moja kwa moja kupitia chumba hiki. Kuna kuja rangi kila rangi shati, kanga, chochote unachovaa ni cha milele, kimewekwa moja kwa moja katika rekodi, kikizunguka na kuzunguka ulimwengu. Kila unapofuma na kufumbua macho yako, jambo hilo liko katika rekodi. Tazama televisheni, itathibitisha jambo hilo. Unapozaliwa, Mungu anaanza urekodishaji wako, aufanyi anaanza kurekodi. Akifanya kelele nyingi kwa muda kidogo, wajua hicho ni kitoto kichanga. Hata kinapofikia umri wa kujukumika, ndipo makelele yanaanza anaanza kusema mambo na kufanya mambo ambayo hana budi kuwajibika kwayo. Halafu wakati maisha hayo yanapokwisha, hiyo rekodi ama hiyo kanda inaondolewa na kuwekwa katika, katika maktaba makuu mno ya Mungu. Sasa utawepukaje kwenye ile hukumu? Inachezwa moja kwa moja mbele yako, kila hatua uliyopiga kila wazo lililopitia ndani mwako. Unaweza kuona jambo hilo. Sasa unaweza kuona ambapo Mungu, nikiwa nimesimama hapa usiku wa juzi, juzi na kulikweko na mtu jukwaani, mtu mrefu mwenye upara, jamaa mwenye sura nzuri sana mwenye nguvu naye akatoka nje. Bwana alikuwa amemwambia mambo mengi sana juu ya jamaa yake na yale aliyopaswa kufanya naye akatoka nje akaenda akaketi chini. Katika dakika chache huyu hapa mbele yangu anakuja mtu mwingine kama huyo, lakini alikuwa ameinamisha kichwa chake chini. Singeweza kutambua. Kisha nikamwangalia yule mtu tena kule, naye haikuwa ni yeye kwa maana ilikuwa ni kitu kingine. Basi mtu huyu singeweza kupata jambo hilo, nikaangalia kila mahali hakuna mtu nyuma yangu nikasema, mtu huyo anaketi anaketi nyuma ya yale mapazia pale. Basi ilikuwa nini hii yetu? Ndugu anayehudhuria kanisa hapa, jamaa mrefu mwenye upara na mwenye sura nzuri, akiketi pale namna hiyo, naye alikuwa ameinamisha kichwa chake, anaomba, kwa maana alikuwa tu karibu kufa kwa maradhi ya tumbo. Alikuwa akienda kununua jozi ya viatu, mkewe alikuwa anataka yeye anunue jozi mpya ya viatu, akasema, la, sina haja ya kuvinunua kwa maana sitaishi nipate kuvivaa. Alikuwa anakufa, naye akiketi pale. Unaona katika kiwango hicho. Haleluya! Mungu alisogea tu mle ndani na kusema, huyo hapo anaketi mahali pale pale tu alipokuwa. Unaona ninalomaanisha? Sasa angalia, na hakuna kosa lolote katika Maandiko. Yesu neno la Mungu kuyatambua mawazo yaliyo moyoni. Neno la Mungu lina nguvu lina ukali wa Ibrania 4:12. Neno la Mungu lina ukali lina nguvu kuliko upango ukatao kuwili tena utambua mawazo na makusudi ya nia. Naona linaingia ndani kabisa ya nia na kutoa na kutambua kutambua nini, nini? Kujulisha kufunua na hivyo ndivyo neno la Mungu linavyofanya leo. Tunasema kanisa Katoliki ni neno la Mungu, Wabaptisti, Methodisti, Pentekosti, haya maskani, hilo ni kosa. Neno ni ufunuo, Mungu akifunuliwa na neno na tungelipata kupata mwendeleo wowote miongoni mwa madaktari, miongoni mwa wanasayansi, watu mbalimbali. Laiti Einstein angalikuwa na matumizi ya kiroho kama vile alivyokuwa na, na matumizi ya maumbile wakati alipokuwa anajifunza kanuni za nuru na kadhalika, yeye eh, angaliweza kutuambia kitu fulani. Niliposikia ujumbe wake juu ya mahali pale pakatikati, mahali fulani katika anga ya kwamba ukiwahi kuwasiliana na mahali hapo pakatikati, ungeweza kuumba dunia, kufanya jambo lolote na hizo nguvu zisingekuwa na mpaka. Unaona, yeye alikuwa ameona jambo hilo. Unaona vijifuko hivi vinavyopita hewani, yewani wanaviita bisaani na kadhalika, watu wananinii hii sana, hicho vema fadhali, tuachilie mbali jambo hilo. Mesikia watu hawa wote ambao wamekosekana, nasema hatusikie habari zao. Wao wamesimama hapo, halafu hawako Hivyo ndivyo kunyakuliwa kutakavyokuwa. Kimoja cha hivyo kitashuka moja kwa moja, na huu mwili wa duniani utachukua wa kimbinguni, nao watakuwa ngozi, nywele ama mifupa itakayosalia, vitabadilishwa katika dakika moja, kikishuka moja kwa moja kutoka angani na kuchukua na kuuchukua huo nyumbani. Tunaona haya yakiendelea sasa, na, na Pentagon kishangaa juu ya nuru hizi na nuru za siri na kila kitu wanachokiona angani. Mnaona, walikuwa na kimoja hapa kwenye gazeti hapa, Jefferson vile juma hili na kadhalika. Nuru ya siri. Kwa hiyo roho wao hawajui hicho ni kitu gani, bali sikilizeni, enyi watoto wadogo, itawachukua moja ya siku hizi. Mnaona, mnaona, msifadhaike. Kumbukeni Yesu alisema, kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma Ilikuwaje? kabla tu ya Sodoma, Mungu alishuka pamoja na baadhi ya malaika, nao walikuwa na wa hukumu ya upelelezi kasema, nimesikia kilio ambacho ni cha dhambi sana kikuu sana kwa hiyo nimeshuka kuchunguza kwa jumla kama ni kweli au si kweli. Hiyo ni kweli. Mwangalie yule mmoja mkuu aliyekaa na Ibrahimu, aliye aliweza kuetambua mawazo yaliyokuwa katika moyo wa Sara nyuma yake. Sasa angalia kila mahali kidogo tu na uone, unaona, angalia kile hicho kinachofanya jambo lile lile leo ni hukumu ya upelelezi. Mbona baada ya kitambo kidogo, kanisa wakati linapoweza kukaa wa mahali hapo, na kila mbegu imeletwa mahali pake, watakuwa wamekwenda wao, hawatajua hawata, kilichowapata. Mmoja atakuwa anaenda upande mmoja, mnaona. Mmoja atakuwa anaenda kwenye nyumba ya mchungaji na mmoja na atakuwa anaenda hapa ama kule chini. Halafu mmoja si muda wao wako kwa kuwa Enoko aliyekuwa ndiye mfano Mungu alimchukua, naye hakuonekana. Unashuka kuja kupeleleza huo mwendeleo, jinsi kule kubadilishwa kwa Enoko, mfano wa Israeli kuchukuliwa juu katika ile safina kamilifu sana. Neno la Mungu ni kamilifu sana, hata juu ya agano la kale na lile agano jipe, ni nusu mbili na kitu kimoja kizima. Hiyo ni kweli, agano la kale ni nusu yake na agano jipe ni nusu yake. Ukiaweka pamoja, una ufunuo mzima wa Yesu Kristo. Hao hapo manabii wakinena naye, huyu hapa katika mwili, mnaona nusu mbili na moja nzima. Sasa hatutaki kuchukua mwingi sana sasa, kumbukeni agano la kale si kamilifu bila lile jipya na lile jipya alingaliweza kukamilika bila ya lile la kale. Hiyo ndiyo sababu nilisema nusu mbili moja nzima. Kwa kuwa manabii walisema yeye yeah, atakuwa hapa yeye yeah, atakuwa hapa yeye yeah, atakuwa hapa, wao watamtendea yeye hivi wao watamtendea yeye hivi. Naye huyu hapa alikuwa hapa yeye yeah, alikuwa hapa nao wakamtendea hivi nao wakamtendea hivi. Nilihubiri hivi karibuni juu ya jambo hilo siku chache zilizopita usiku. Sasa ili, ili kujifunza maandiko Paulo alimwambia Timotheo, jifunze ukitumia kwa halali neno la Mungu ambalo ni kweli. Hayo masharti matatu katika maandiko, katika kutumia neno la Mungu, kuna ma mambo matatu ambayo hupaswi kufanya. Naam, hebu tujifunze hayo katika dakika kumi zifuatazo, mambo matatu ambayo hupaswi kufanya. Nani nyote mlio nchini, popote mlipo, kila mahali nchini Hakikisheni mnayaweka haya ni ani mwenu. Kama hamna penseli, upaswi kufanya mambo haya. Tunawaambia kila wakati mnayopaswa kufanya. Sasa nitawaambia yale msiyopaswa kufanya. Sasa, upaswi kulifasiri neno vibaya unasema vema, naamini linamaanisha hivi, linamaanisha vile. Lin, linavyosema hasa halihitaji mfasiri. Na hupaswi kuliweka neno mahali pasipo pake, na hupaswi kulitegua neno. Na kama tukifanya moja ya mambo katika haya, jambo hilo litatupa Bibilia nzima katika mchafuko na ghasia. Angalia Kumfasiri vibaya Yesu katika mfano wa Mungu katika mwanadamu, ungemfanya ungemfanya yeye Mungu mmoja kutoka kwa watatu. Kumfasiri vibaya Yesu Kristo akiwa ni Neno, ungemfanya Mungu mmoja kutoka kwenye watatu, ama ungemfanya yeye mtu wa pili katika uungu na kufanya jambo hilo, ungeyavuruga maandiko yote, usingeweza kufikia popote. Kwa hiyo hilo halipaswi kufasiriwa vibaya. Na kama ukisema ya kwamba jambo fulani ukiweka fasiri fulani juu yake na kulitumia hilo kwa wakati mwingine, ama limekwisha kutumiwa kwa wakati mwingine, unafanya fasiri isiyo sahihi pia. Kama mtu yeyote akimfasiri vibaya Yesu Kristo katika Bibilia ya kwamba yeye mwenyewe si Mungu, kumfanya yeye mtu wa pili ama mungu mmoja kutoka kwenye watatu, jambo hili lingevuruga kila neno katika Bibilia nzima, lingevunja amri ya kwanza, usiwe na mungu mwingine ila mimi Sawa, lingeifanya jamii yote ya Kikristo kundi la waabudu wa, wa kipagani linaloabudu miungu watatu mbalimbali. Mnaona, mngekuona bibilia ya na namna gani? Ndipo lingetufanya sisi kuwa kile ambacho wayahudi wanasema tulicho, kasema yupi kati ya miungu hao ndiye mungu wenu? Mnaona, kwa hiyo mnaona uwezi, hupaswi kufasiri vibaya bibilia, kwa kuwa Yesu mwenyewe ndiye fasiri ya bibilia wakati anapodhihirishwa, katika wakati ambao sehemu hiyo ya mwili wake inadhihirishwa. Kama ni wakati wa mkono, haina budi kuwa ni mkono, hauwezi kuwa ni wakati wa kichwa. Kama ni wakati wa sauti, vema basi, haiwezi kuwa ni wakati wa mguu. Naona, na sasa tuko katika wakati wa jicho, na sasa unaofuata ni yeye mwenyewe kuja kuona kinabii Mnaona kote katika wakati, tulianza kutoka kwenye msingi, kutoka katika wakati wa kwanza wa kanisa, wakati mbegu ilipoingia ardhini, ile mbegu nzima. Ndipo ikaja kupitia kwenye miguu Luther, kisha ikarudi ikatokea kwa Wesley, halafu ikaingia katika Wapentekoste, zile lugha katika midomo. Mnaona sasa iko kwenye macho, kinabii ya Malaki nne na kadhalika na sasa hakuna kitu kingine kilichosalia kuja ila yeye mwenyewe kuingia ndani ya kitu hicho, maana hilo ndilo jambo la mwisho lililopo. Kinachofuata ni akili, nasi hatuna akili zetu wenyewe, ni zake. Hatuna macho yetu wenyewe, mtu anawezaje kuyaona mambo hayo mbele? Yeye hawezi kuyaona, ni Mungu mwenyewe, mnaona. Ina, inafikia mahali naye ameutawala huo mwili katika nyakati zote. Halafu mwili mkamilifu wa Kristo unafunuliwa katika mfano wa bibi harusi ambaye alitolewa ubavuni mwake, kama Adamu alivyofanya hapo mwanzo, kama wa Adamu alivyokuwa hasa hapo mwanzo. Naam, Mungu jambo hili lingeiweka bibilia nzima katika mchafuko, lingevunja amri ya kwanza na kufanya mungu fulani mungu wa kipagani kutoka kwa hao watatu, lingeiharibu tu, lingeiharibu tu picha nzima ya bibilia. Kwa hiyo hupaswi kufasiri bibilia vibaya. Sasa hilo ni jambo moja tu. Wakati kila andiko katika bibilia lina matumizi yale yale, huna budi kuliweka mahali pake na kuliweka mahali pasipo pake. E, eh, uenda ukamfanya Mungu katika wakati mmoja, na na wakati ufuatao ungemfanya e, eh, yeye historia kuliweka hilo mahali pasipo pake. Kwa hiyo upasu kuyaweka maandiko mahali pasipo pake. Yeye ni Mungu wakati wote. Kama ulimfanya leo ni Mungu wa historia, jinsi alivyokuwa kule nyuma naye si yeye yule, utafanyaje? Na Waebrania 13:8 mnaona, ni yeye yule jana, leo na hata milele. Sasa kwa hiyo, angalia vile jambo hili lingefanya na ni kitu gani limefanya. Tayari limefanya hivyo kumfanya akane neno lake mwenyewe, kuyaweka maandiko mahali pasipo pake, kuyatengua maandiko. Huenda ukaweka mwili wake pamoja vibaya mguu mahali ambapo kichwa kinapaswa kuwa, ama kitu fulani sawa tu. Na kwa maneno mengine, huenda ukamfanya Yesu afundishe ujumbe wa Musa, huenda ukamfanya ama hata Wesley akifundisha wakati wa Luther, huenda ukawa sasa wakati wetu ukifundisha Pentekoste ujumbe wa Kipentekosti. Unaona, jambo hilo lingekuwa katika mchafuko wa namna gani? pentekosti tayari imeonyesha jinsi ilivyo. Luther tayari ameonyesha alivyokuwa, akaondoka akaingia katika madhehebu, lilikufa li, papo hapo. Wakati ukawadia ukaisha. Angalia mara tu lilipofanya madhehebu, lilikufa. Sasa angalia tu kama si kweli. Angalia katika kurasa za historia kila wakati lilipounda madhehebu lilikufa papo hapo. Halikuwafaa kitu tena, lilifanyika mwa mwabudu wa Mungu wa dunia hii na kuingia katika matengenezo na mashirika na madhehebu na madanganyo. Kundi la akina Ricky waliingia mle na kuingiza ubishi wao humo, ama wakaingiza humo mawazo yao hasa katika hilo. Na lilitukiaje? Ikawa mchafuko litafikia kilele chake katika Mungu wa dunia hii, ambapo watamtawaza shetani mwenyewe wakifikiria kwamba wana kiongozi mkuu wa ulimwengu wa kuwaletea amani. Niliwaambia juzi juzi, nitasema hilo tena, ya kwamba hata ustaarabu wenyewe leo hii ni kinyume kabisa na Mungu. Ustaarabu ni kinyume na Mungu. Elimu iko maili milioni moja kutoka kwake. Sayansi iko maili milioni moja. Sayansi na elimu zinajaribu kumkataa Mungu. Mnaona, kupitia kwenye seminari za kitheolojia na mashule na vyumba vya sayansi na kadhalika, vimekuwa na msukosuko wao vipi kuhusu lile ono juzijuzi, usiku juu ya yule mtu alipowapigia kilele wanasayansi wale kule chini, wakimwa mwaga takataka zile nani namna hiyo? Wao waligeuka tu na wow, wali kuinua macho yao na kuendelea kutakuwa na kupanda farasi mara nyingine tena. Angalia, loo, haya masharti matatu hayana budi kuwa. Sasa huwezi. Yesu hakuja akihubiri ujumbe wa Nuhu. Uh, yeye hakuja akihubiri ujumbe wa Musa, ama Musa hakuja akihubiri. Mnaona, usiategue maandiko, hayana budi kuwa katika huo wakati. Sasa huwezi kutumia wakati mtu yule mashuhuri John Wesley alipokuja, ama yule mtu mashuhuri Luther, Luther alipokuja na ujumbe wake wa kuhesabiwa haki. Sasa wakati huo ulikuwa Luther alikuwa mtu mkuu, aliliita kanisa kutoka gizani, naye akaweka kuhesabiwa haki kwa imani. Na wakati alipofanya jambo hilo, wao wakajenga madhehebu juu yake, nalo likafa. Wao huo ukasafiri kama ilivyo katika uboa wa ngano, ukaingia moja kwa moja katika wakati wa, wa Wesley Kwenye kishada kutoka kwa Luther ya kaja majani mengine ambayo yalikufa pamoja nao ambayo yalikuwa Zwingli na Kelvin na hao wengine wote waliotoka kwenye hayo matengenezo makuu. Kisha kaja Wesley, kizaza kingine kilikuwa kimechanua kikawa kishada Wesley na Atabari na hao wote John na ndugu na na yake na hao wote watu wakuu wa Mungu waliokuwa na ujumbe ukaenea tu nchini wao, wakalifanya madhehebu, likafa. Ndipo ikaonekana kabisa kana kwamba linatoa punje nyingine. Sasa ndipo wakaja kutambua ilikuwa ni kapi, Pentekoste. Bali kule nyuma ya yote hayo, kukatokea chipukizi dogo. Basi mnaona, kwa kawaida, nafikiri katika yapata miaka mitatu minne, baada ya Luther kuwa kwenye huduma ambapo kanisa la Kiluteri lilifanywa madhehebu muda kidogo tu baada ya Wesley ku kule kwenye huduma lilifanywa madhehebu tukson a... Tukso tumekuwa na, na mchezo wa kuigiza juu ya vile kanisa la Wesley ama kanisa la Methodist lilivyoanzishwa, na wakati walipokuja hapa Marekani, wengi wengi wao walikuwa na, wamerudi na kusema walikuwa wameunda mm, mkataba na kadhalika kutoka Uingereza kuleta huku, na jinsi hayo yote yalivyoonyeshwa kwa mchezo wa kuigiza niliona papo hapo lili, lililotukia na hapo likafa. Vema, hapo wakatokea wa Pentekoste maskini wapaza sauti hao kule nyuma katika siku nyingi zilizopita, wakapata kipawa cha kunena kwa lugha, alafu wakaanza kwa kunena kwa lugha, ndipo wakaliita jambo hilo ushahidi wa Roho Mtakatifu, ndipo wakaunda madhehebu. Mmoja akasema atafanya hivi na mwingine vile, nao walikuwa na visa na visa. Lilifanya nini? Kila moja ya majani hayo yalianguka kama tu yalivyofanya katika ule ubua, na kama yalivyofanya katika vile bishada, wao walikuwa na umo moja uwili utatu na Church of God na mambo haya mengine yote yakafunguka kafu, ya yakafunguka yakafunguka yakafunguka yakafunguka tu. Lakini sasa kulingana na maumbile ya asili ambayo ni kielelezo kikamilifu, huu utakuwa chochote cha kulielimisha hilo litoke mle. Jamaa fulani ya rafiki zangu kule Kentaki ndio kwanza wapate mtoto mchanga aliyezaliwa juzi juzi. na mama na mama alikuwa ameamka alipokuwa ki, tupikia chakula naye alikuwa akimsaidia yule dada mwingine kulipika kulipikia chakula kundi letu sisi wanaume tuliokuwa tumetoka mawindoni. Na kwa hiyo yule mtoto akaanza kulia, nami nilikuwa ninazungumza. Nafikiri yule mama al, alitahayarika kidogo, kwa hiyo akakimbia akamchukua yule mtoto mchanga na nakuanza kumlisha huyo mjama mdogo. Nikasema, unajua hayo ni maumbile ya asili tu. Naona sasa, uwezi wao hawajawahi kupata njia bora zaidi kwa mtoto mchanga kupata anachohitaji mbali na kukililia. Sasa unaweza kumpa ki, kitabu cha elimu ya maadili na kumketisha chini hapa, na kusema nataka kukufundisha teolojia mwanangu, sasa usianze kulia kwa nguvu kila mahali hapa kama watoto wengine, wewe utofauti tofauti. Sasa unapotaka kulishwa, piga kengele hii ndogo hapa. Haifai kitu kamwe. La, haifai kitu kamwe. No, it just don't work. So, kwa hiyo unapoangalia maumbile ya asili sasa tunaona mahali kila wakati na moja kwa moja inaonyesha wazi ya kwamba tuko katika wakati wa mwisho. Kapi limeondoka nasi tumekuwa na miaka kumi na mitano karibu ishirini sasa miaka ya huu ujumbe kuenea kutoka taifa hadi taifa. Na asubuhi ya leo tumeunganishwa kwa simu na kila mahali nchini humu. Mnaona namna madhehebu hauwezi kuundwa. Madhehebu hakujawahi kuwa na kitu kama huo, wala hakutakuwa na kitu kama hicho baadaye. Mnaona ja jambo lililopo kwenye huu ujumbe leo ni wale wanaoupokea mioyoni mwao, hawana budi kukaa kwenye uwepo wa mwana wapate kuivishwa. Mnaona Unaweza kutoa ujumbe alafu umwache mwana au kaushe ubichi wote ukutoke amfanye Wakristo walioko ma naona, ninalomaanisha. Mungu yuwaje upesi kulipokea kanisa lake, nasi hatunabudi kuwa na Wakristo wa namna hiyo, kwa yeye kuwapokea. Iyo ngongano hainabudi kuiva. Sawa. Haya masharti matatu hayana budi kuwa upasu. kufasiri vibaya ama kulitumia vibaya, kulifasiri vibaya wala kulitegua, halina budi kuwekwa namna ile ile kabisa. Mungu alis, alisema lilikuwa kwa ulimwengu. Hicho ni kitabu cha mafumbo, watu wanaamini ni kitabu cha siri tu. Wakati mmoja nilikuwa ninazungumza na mtu maarufu sana hapa jijini, ambaye ana cheo kikubwa katika Ukristo naye akasema nilijaribu kusoma kitabu cha Ufunuo usiku mmoja. Akasema Yohana, hapana budi, alikuwa amekula masarufu masa ya pilipili kali, kisha akapata jinamizi. Mnaona, kitabu cha siri. Bali wakati huo huo kwa muamini ufunua, wa kweli ni ufunuo wa Mungu, akifunuliwa katika wakati tunaoishi. Yeye alisema ya maneno yangu ni roho na uzima. Yeye alisema jambo hilo tena, neno, neno ni mbegu aliopanda mpanzi tunajua ya kwamba hiyo ni kweli. Ni Mungu katika umbo la neno, na linaweza tu kufasiriwa na yeye mwenyewe. Akili ya mwanadamu haiwezi kuifasiri nia ya Mungu. Akili ndo ndogo iliyo na kikomo, yawezaje kufasiri ile akili isiyo na kikomo? Na huku hata hatuwezi kufasiri nia ya mmoja kwa mwingine Nawe unaona, yeye ndiye pekee anayeweza kulifasiri hilo, naye ulifasiri kwa yeye atakaye. Alikusema wanadamu wa zamani walipokuwa wakienda huku na huko duniani, kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi, Mungu kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi alijifunua mwenyewe kwa manabii wake, mnaona na angalia kwa yule yeye yeah, yeah, atakayemfunulia hilo naye, amelifanya hivi kwamba anaweza kujificha mwenyewe katika maandiko kwa mwanatheolojia mwenye akili sana aliyeko, lo, jamani! Yeye anaweza tu kujificha mwenyewe akae papo hapo katika maandiko, nawe uyaangalie siku nzima na usiaone. uyaangalie maisha ni mote na, usiaone. na anaweza tu mwenyewe kujificha akiketi pale sasa tafadhalini, kila mahali, hebu hilo nalizame ndani ya kwamba Mungu katika neno anaweza kujificha mwenyewe katika neno hivi kwamba hakuna mwanatheolojia ama itikadi yoyote ulimwenguni ingaliweza kumwona yeye kamwe, na hata hivyo ameketi papo hapo. Mnasema hiyo ni kweli, ndugu Branham? Vipi kuhusu wale mafarisayo na Masadukayo? Vipi kuhusu katika kila wakati? Yeye amefanya jambo hilo, hakika amefanya hivyo katika kila wakati. Sasa tunaweza kuchunguza jambo hilo. Hebu na tu fikirie juu ya siku za Nuhu, wakati huo wenye akili nyingi na elimu, jinsi alivyojificha mwenyewe katika neno lake lililoahidiwa. Katika siku za Musa, jinsi alivyojificha mwenyewe katika siku za Eliya, jinsi alivyojificha mwenyewe katika siku za Yesu, jinsi alivyojificha mwenyewe yeye alikuwako ulimwenguni, nao ulimwengu uliumbwa naye, nao ulimwengu haukumjua. Alikuja kwa walio wake, walio wake hawakumpokea. Mnaona, yeye ujificha kwa mtu aliye na akili sana, mtu mwenye elimu sana aliyeko duniani, nasema vema huyu ni daktari, baba mtakatifu fulani. Sijali yeye ni nani Mungu ujificha mwenyewe kwake naye atalifunua kwa watoto wadogo wanaoweza kujifunza mnaona watoto wadogo wa Mungu mzao uliochaguliwa tangu awali wazia Mwenyezi Mungu akiketi ndani ya maneno yake mwenyewe akiwapofusha wenye akili nyingi na walio na kisomo wa wakati huu wa sasa na wa walioni jambo hilo wao wanafikiri ni kundi la ushupavu wa dini mwangalie yeye amesimama pale akijificha kwa wa Pentecostal wa Baptist wa Methodist wa Presbyterian anajifunua mwenyewe moja mwenye kwa moja moja hadharani, na kuonyesha mambo ya kila namna, hata kuliandika kwenye magazeti na mambo kama hayo, na hata hivyo wao walioni. Lo, Mungu wetu jinsi alivyo mkuu, akijifunua mwenyewe kwa yeyote yeye atakaye kujifunua. Lo, unasema ndugu Jones ama ndugu fulani, yeye ni mtu mkuu, ataliona. Lo la, yeye ulifunua kwa yule yeye atakaye. Wasema mke wangu alioni hilo na yeye ni mwanamke Mkristo yeye hujifunua kwa yeye atakaye. Vema, mchungaji wangu ni mtu mkuu, hiyo ni kweli, bali yeye hujifunua kwa yeye atakaye kumfunulia. Sasa chunguza na yale ambayo yamekwisha kufunuliwa kwa yale yanayotendeka, kisha uta unaweza kuelewa vizuri. Sasa tunaona basi, inafi. inakifanya hicho kuwa kitabu cha Mungu na si kitabu cha mwanadamu kama kingalikuwa ni, ni cha mwanadamu. Sasa hebu tuangalie jinsi gani kingejieleza chenyewe. Angalia jinsi kinavyozitangaza dhambi za watu waliokiandika. Angalia watu ambao ambao waliishi katika siku zake. Ibrahimu kwa mfano, yeye anaitwa baba ya waliowaaminifu. Angalia jinsi ambavyo, unafikiri Ibrahimu angalikiandika kitabu hiki juu yake mwenyewe, juu ya uoga wake mwenyewe? Unafikiri je, angaliandika ya kwamba alimdanganya mfalme ya asubuhi hiyo na kusema ya kwamba huyo alikuwa ni dada yake, wakati alikuwa ni mkewe? Kingiandika juu ya matendo ya uoga aliyotenda? Hakika hangalifanya jambo hilo. Vipi kuhusu Yakobo katika udanganyifu wake? Maskini Yakobo, alikuwa mdanganyifu mtu angeweza Mwebrania akiandika juu ya ndugu yake Mwebrania ambaye katika yeye Israeli yote iliitwa jina hivi? Angethubutu kuandika udanganyifu wa baba halisi wa taifa zima? Katika Yakobo wakatokea wa wale wazee, kutoka kwa wale wazee wakatokea yale makabila, na jiwe la msingi la hayo yote, Bibilia inamtangaza kama mdanganyifu. Hiyo ni kweli. <laughs> Unafikiri mwanadamu angaliandika jambo kama hilo? La hasha! Vipi kuhusu mtu akiandika juu ya mfalme aliyetukuka sana waliyepata kuwa naye hapana dun hapa duniani, kama mfalme aliyevikwa taji Daudi, katika kufanya kwake uzinzi Hivi hao Wayahudi wangaliandika juu ya mfalme wao aliye bora sana kwamba ni mzinzi like... Lo, tuna historia kama vile George Washington hakusema uongo kamwe na mambo kama hayo, tunasema, tunaita hiyo historia, bali huyu ni mwanadamu Biblia inayomwita Daudi mzinzi na alikuwa hivyo, mfalme wa Israeli mzinzi, ambaye alikuwa awe mwana Yesu awe mwana wa Daudi lile jiwa lisi la kuweka juu kabisa hasa na baba yake kwa jinsi ya mwili alikuwa mzinzi. Wa Yahudi hawangaliandika kitabu kama hicho kamwe. Mwanadamu angaliweza kuandika jambo hilo juu ya nafsi yake? La hasha! Taifa hilo lenye majivuno la Israeli lingefanyaje jambo hilo? Unajua jinsi walivyokuwa na majivuno. Taifa lenye kiburi la Israeli likaondoka likaenda likaandika juu ya uzinzi wao wenyewe, likaandika juu ya maasi yao dhidi ya Mungu wao, likaandika juu ya mambo machafu na ya kinyaa waliyotenda na kuandika katika kitabu. Bila shaka wangaliificha mambo hayo, wangalionyesha tu mambo mazuri. Lakini Biblia hii ambayo inaonyesha yaliyo mema na yaliyo mabaya ni mtu yeyote ana, anajua ya kwamba Wayahudi wasingaliandika kitabu kama hicho juu ya uchafu wao wenyewe, na kuabudu sanamu na kushindwa na kila kitu walichokuwa nacho wao, wasingalikiandika hicho kamwe. Lola basi, kiliandikwa na nani? Biblia ilisema katika Waebrania moja moja, Mungu katika sehemu nyingi na kwa njia nyingi alinena na baba zetu katika manabii. Basi haikuwa ni hao manabii haikuwa ni wanadamu. Mungu si manabii, katika sehemu nyingi, bali Mungu katika sehemu nyingi na kwa njia nyingi alinena na wale baba zetu katika manabii. Nina andiko lililoandikwa hapa, sijui ni nini, siwezi kulirejea. Kwa kawaida, wakati ninaporejea kwenye mambo haya, ninaangalia maandiko. Nitalifungua kwa dakika moja tu, kama nitaniwia radhi, ni Timotheo wa pili tatu kumi na sita. Nini, nini, nilifikiri ningekumbuka hilo bali nasikitika N, nitasimama tu kwa dakika moja kuona ni nini Mungu. Katika sehemu nyingi na kwa njia nyingi alinena na, na wale baba zetu katika manabii. Uh, sasa Timotheo wa pili tatu tatu kumi na sita. Hebu tuone inachosema katika tatu kumi na sita kila andiko naam, lenye pumzi ya manabii, la pumzi ya nini, Mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kwa kuwaongoza na kwa kuwaadibisha katika haki, ili mtu wa Mungu asimame kamili ameshika m... amekamilishwa, apate kutenda kila tendo jema. Vema basi, maandiko yote yameandikwa kwa uvuvio. Yesu hapa duniani alisema ya kwamba mbingu na nchi zingepita bali neno lake halingepita. Alisema maandiko yote hayana budi kutimizwa. Kwa hiyo basi hicho kitabu si kitabu cha maandishi ya mwanadamu ni vitabu vya maandishi ya Mungu. Sasa tunajua Mungu alichagua kwa kuchagua tangu awali kanisa lake, mahali pake, manabii wake na yote juu yake. Kwa kutangulia kujua yeye alimchagua tangu awali nabii wake. Na ule wakati ulipowadia alimwasilisha nabii wake kuwasili wakati huo huo, kisha akamvuvia alipokuwa anaandika Biblia. Kwa huyo sasa, Mungu aliandika Biblia akitumia tu nabii, kwa maana hiyo ndiyo njia yake ya kufanya jambo hilo. Kwa hiyo mnaona si neno, kwa hiyo mnaona ni neno la Mungu na si neno la mwanadamu. Mungu ni mtu, Mungu anaweza kunena, Mungu anaweza kuzungumza, Mungu anaweza kuandika. Haikumlazimu kufanya jambo hilo namna hiyo, bali hivyo ndivyo yeye, yeye alivyochagua kulifanya. Haikumlazimu kulifanya namna hiyo, bali alichagua kulifanya namna hiyo. Sasa unasema Mungu aliandika kwa kidole chake, kidole chake mwenyewe ki, kitukufu, zile amri kumi. Kwa hiyo Mungu aliweza kuandika mwenyewe kama angetaka kufanya hivyo, mnaona. Lakini aka akachagua kuliandika kwa njia ya manabii, mnaona, kwa maana ilikuwa ni sifa zake. Neno lake aliyatamka kupitia kwao, akilifanya jambo hilo lote sehemu ama sehemu yake, mnaona. Yeye angeweza kuandika kwa kidole chake yeye, pia alichukua kidole chake na kuandika katika kuta za Babeli, umepimwa katika mizani nawe umeonekana kuwa umepunguka. Yeye aliandika kwa kidole chake mwenyewe. Mungu anaweza kuzungumza, naamini Mungu anaweza kuzungumza. Alinena na Musa mlimani kwenye kijiti kilichowaka moto, naamini jambo hilo. Naam Bwana, yeye alinena na Yohana katika umbo la ua, naamini jambo hilo ya kwamba huyu ni mwanangu mpendwa ambaye ninapendezwa kwa ndani yake. Yeye alinena naye, alinena na Yesu kwenye mlima wa kugeuzwa mbele ya Petro, Yakobo na Yohana. Anaweza kuzungumza, yeye si bubu. Mungu anaweza kuzungumza. Kwa hiyo alinena na, na Yesu juu ya mlima wa kugeuzwa, naye alinena na Yesu mbele ya umati mkubwa wa watu, wakati watu waliposema kumekuwa ngurumo, bali ilikuwa ni Mungu akinena na Yesu. Na karibu Matayo yote Marko, Luka na Yohana ni Yesu ananena. Yeye ni Mungu. Kwa hiyo Mungu anaweza kunena. Alichukua kidole, vidole vyake mwenyewe akaandika kwenye mchanga siku moja, alinena, alihubiri, alitoa unabii kwa midomo yake mwenyewe. Mungu alitenda hayo wakati alipofanyika mwili akakaa kwetu. Mungu akidhihirishwa katika mwili kama anaweza kuandika, kunena hivi, yeye hawezi kuambia wengine la kufanya? Bila shaka anaweza anaweza kunena nao katika sauti ya binadamu anaweza kuandika na kuwaambia la kufanya. Amefanya jambo hilo. Kwa hiyo Mungu, kwa sehemu nyingi na katika njia nyingi, alinena na baba zetu katika manabii, naye akasema katika maandiko haya ya kwamba hakuna hata yodi moja wala nukta moja itakayopita hata li, limetimia, halafu linadhihirishwa, kisha lina, litatimia, kwa maana limedhihirishwa, aliweza kupita, basi bali neno lenyewe limefanyika mwili. Yodi maana yake ni neno dogo, nukta maana yake ni alama ndogo, si hata kituo kimoja, tamshi moja chochote kitakachoshindwa katika neno la Mungu. Haliwezi kushindwa, kwa sababu ni Mungu. Mungu akidhihirishwa katika mfano wa mwili wa mwanadamu, kwa kuwa ni Mungu mwenyewe katika maumbile ya herufi, sura ya nabii akidhihirishwa katika mwili sasa hiyo ndiyo sababu Yesu aliweza kusema, wale walionena nanyi mnawaita wa miungu, walionena nanyi kwa neno la Mungu kasema nao walikuwa ni miungu au manabii, wakati walipotiwa mafuta na Roho wa Mungu na kuleta neno la Mungu sawasawa, wakati huo walikuwa miungu. Ilikuwa ni neno la Mungu likinena kupitia kwao, na wanaweza wao wanalifasiri tu jinsi huyo mwandishi angetaka kuwalifasiri. Sasa kama unataka kuona jambo hilo, ni Petro wa pili moja, ishirini, na ishirini na moja. Vema, maana hii ambapo Mungu hakuna mfasiri wa kufasiri apendavyo mwenyewe, yeye hujifasiria mwenyewe. Mungu unena na kulifasiri hilo mwenyewe, kisha analifunua kwa yule yeye anataka kumfunulia, anawaficha wengine wote. Yeye haimlazimu kumfunulia mtu awaye yeyote, isipokuwa awe anataka kufanya hivyo naye hanini hii, yeye yeye ametaja jambo hilo lake lote katika maandiko. Kwa hiyo hilo jambo lote tayari limejulikana, ni kwamba tu yeye ameketi pale kuona jambo hilo linatukia, li mnaona, la kuona tu ule mwili umefanyizwa na kurudia kwenye nini hii yake kwenye hii, lile umbo bibi harusi wake. Tena vema Waamini wanaamini hilo, kama Ibrahimu aliyeyaita mambo ambayo ni kinyume chake kama kwamba hayakuwa. Pia neno hili huzitambua siri za mioyo wa Ibrahimu nne kumi na mbili, linatambua siri za moyo. Manabii hawakuelewa kila mara waliokuwa wanaandika ama waliokuwa wanasema la sivyo wasingaliyasema kamwe, kama wangaliyafahamu. Mnaona, bali Bibilia ilisema waliongozwa na Roho Mtakatifu, waliongozwa na Roho Mtakatifu. Anapokuongoza unaondoka, unaenda. Mwanadamu, Mungu kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi alinena na manabii ambao waliongozwa na Roho Mtakatifu. Hiyo ndio sababu katika nyakati zote watu waliokuwa wa kiroho waliwataka shauri manabii juu ya nyakati na yale yaliyokuwa yatokee. Nabii mwandishi hana budi kuwa katika ushirika wa daima na yule mwandishi, mnaona, hana budi kuishi daima katika uwepo wa yule mwandishi kujua vile kitabu kitakavyokuwa, mnaona, nabii mwandishi alikuwa na kalamu iliyokuwa tayari wakati wowote, ushirika wa daima na yule mwandishi ambaye alikuwa ni Mungu, kusudi aandike lolote yeye alilosema liandikwe. Naona ilionyesha ni maisha ya namna gani yaliyompasa yeye, maisha ya kujitenga na ndugu zake wote basi hiyo ndiyo sababu nabii alikuwa ameelekeza nia ya yake daima kwenye yale Mungu aliyosema, si vile mwanadamu alivyofikiri, vile huo wakati ulivyofikiri, vile kanisa lilivyofikiri, vile ufalme ulivyofikiri, vile Mungu alivyofikiri. Yeye alitamka tu mawazo ya Mungu kwa neno, kwa maana neno ni wazo linapotamkwa lila, Mmelipata sasa? Neno ni wazo lililotamkwa. Kwa hiyo nabii alikuwa akiingojea mawazo ya Mungu, na wakati Mungu alipoyafunua mawazo yake kwake, yeye aliyatamka katika neno, Bwana asema hivi. Mnaona, si mimi nabii nasema hivi, Bwana asema hivi. Mnaona? Sawa, hiyo ndiyo sababu wao waliziasi falme na nyakati za kanisa, ambapo kufanya jambo hilo katika siku zao ilikuwa ni, ni, ni hukumu ya kifo. Unaondoka unaenda mbele ya mfalme na kumwambia Bwana asema hivi kadha na kadha vitatendeka, yeye angeamrisha ya ukatwe kichwa kanisa lingekuua. Sasa so hivi kwa kufanya jambo hilo, bali manabii hawa walikuwa wajasiri. Kwa nini? Wao waliongozwa na Roho Mtakatifu, mnaona na wao. Hiyo ndiyo sababu walikuwa wajasiri na waliandika neno la Mungu lisilokosea. li kuna wengi waliojaribu kuwaiga hao manabii kama makuani ama kadhalika. Na walifanya nini? Walichafua tu hivyo tu, wasingeweza kufanya jambo hilo, maana Mungu alikuwa amemchagua mtu kwa ajili ya wakati huo, kisha akauchagua ujumbe na hata tabia ya huyo mtu na kile kingetukia katika wakati huo, yale angetekeleza, jinsi angaliweza kwa tabia ya mtu fulani huyo, yeye angeweza kuyapofusha macho ya wengine. Maneno ambayo mtu huyo angenena, vile alivyotenda, ingewapofusha wengine na kuyafungua macho ya wengine, mnaona yeye yeah, alimvalisha huyo mtu kwa namna ya mavazi aliyokuwa, tabia, shauku na kila kitu, jinsi tu ilivyompasa kuwa. Alichaguliwa tu kikamilifu kwa ajili ya hao watu fulani ambao angewaita kwa ajili ya huo wakati fulani, huku wengine wan wangesimama na kumwangalia waseme, vema, siwezi kuna si, siwezi kuona. Wao walikuwa wamepofushwa. Yesu alikuja jinsi ile ile, amevaa Mungu asiyepatikana na mauti, amevaa mwili wa mwanadamu. Na kwa kuwa yeye alizaliwa katika hori, katika zizi la ng'ombe lililojaa samadi, hana mahali pa kulaza kichwa chake, alizaliwa kwa kuwazia, akiwa amebandikwa jina la haramu. Mnaona? Mambo haya yote aliyokuwa na jinsi alivyokuja mwana wa Seremala, jinsi ambavyo yeye hakuwa na elimu kwa kadri katika ulimwengu ikiwa ulimwengu huu, yeye hakujishughulisha hata kidogo nayo. Hakuna moja ya usaharabu elimu, ama chochote cha ulimwengu huu, hakujishughulisha hata kidogo nayo kwa nini? Yeye ni Mungu. Ingegongana kama ungalijaribu kwenda kwenye seminari mahali fulani na kujifunza kitu fulani ambacho makanisa haya ya ulimwengu yalikuwa yanafanya yale, katika mbona hata inge ainge ni nini, mbona hata ainge nini, haingeambatana kamwe na ufahamu wake wote, kwa kuwa yeye alikuwa Mungu. Kwa hiyo elimu, kusoma seminari na kadhalika, ni kinyume kabisa na mapenzi ya Mungu. Utaratibu wote wa elimu ni kinyume cha Mungu. Kila kitu kinafundisha mbali na Mungu. Wakati wote ninaposikia mtu akisema ya kwamba yeye ni daktari, PhD, LLQ, hiyo inamfanya awe mbali kiasi hicho na Mungu, kwangu mimi. Mnaona yeye yeah, alijieli Misha akawa umbali huo tu kutoka kwa yale hasa aliyoikiwa kufanya. Hiyo ni kweli. Angalia jinsi ambavyo wao waliongozwa na Roho Mtakatifu. Naam, hiyo haina maana ya kwamba mtu mwenye elimu haingii. Mwangalie Paulo. Nafikiri hakukuweko na jamaa katika siku zake mwenye akili nyingi zaidi ya Paulo, ambaye alikuwa Sauli wa Taso, yalielimishwa chini ya Gamalieli, mmoja wa walimu wali, wa mashuhuri sana katika siku hizo, Mwebrania mashuhuri mwenye msimamo mkali wa, wa, wa madhehebu ya Kifarisayo. Naye Paulo alifunzwa chini yake, alijua dini yote ya Kiyahudi, bali alipokuja kanisani alisema, mimi sikuja kwenu katika elimu ya mwanadamu na kadhalika, kwa sababu kama mkifanya hivyo, basi mtaitumainia hiyo, bali niliwajia kwa nguvu na dhihirisho la Roho Mtakatifu, kusudi imani yenu iwe katika Mungu. Aya, basi, naona hiyo ni kweli. Wengi walijaribu kuwaiga watu hawa, bali waliachanganya mambo yote, kama vile tu wanavyofanya leo. Kuna mmoja aliyeinuka kabla ya wakati wa Yesu, akawapoteza watu mia nne. Nanyi mnajua jinsi maandiko yalivyosema juu ya mambo haya, kujaribu kufanya mambo hilo kabla ya wakati wake. Wengine na wengine wao walijaribu kumwigiza yeye, nao walikuwa yote haya yale ama yale mengine. Naye akasema katika siku za mwisho, jinsi wangeinuka makristo wa uongo katika siku za mwisho na manabii wa uongo, na waonyeshe ishara na maajabu. Tuna hayo yote, mnaona. Bali jambo hilo alikiondolei mbali kilicho halisi ina kifanya hicho kuangaza vizuri zaidi kwa maana tuna Kristo aliye halisi si wa uongo. Sasa basi tunatambua basi ya kwamba Mungu aliwatuma manabii wake. Hiyo ndio njia aliyokuwa nayo ya kulileta neno lake kwa watu, kwa vinywa vya manabii wake. Tena angalieni, mnajua Musa alisema, kama mkitaka kuyasoma hayo katika Kutoka sura ya nne na ya aya ya kumi na kumi na mbili, Musa alisema Mungu alinena naye Mungu alinena na mwanadamu mdomo kwa sikio. Naye akasema ulimi wangu ni mzito. Musa akasema mimi, ni mimi sistahili, siwezi kwenda. Akasema je, ni nani aliyemfanya mwanadamu kuzungumza ama ni nani aliyemfanya bubu? ni nani aliyemfanya kuona ama ni nani aliyemfanya kusikia si mimi bwana akasema nitakuwa pamoja na kinywa chako mnaona kwa hiyo kisha yeremia akasema kama ukitaka kusoma jambo hilo katika yeremia moja sita yeremia alisema ya kwamba mungu aliweka maneno katika kinywa changu mnaona yeye yeye alinena kinywa kwa sikio pamoja na nabii mmoja kisha kanena kwa nabii huyo mwingine hakuweza kujizuia kabisa na kunena kupitia kinywa chake yeye ana njia za kulitangaza neno lake mwajua, na Bwana. Kwa hiyo una, unaona Bibilia ni neno la Mungu, si neno la mwanadamu. Musa alisema Mungu alinena nami kwa sauti, nami nikamsikia yeye, nikaandika yale aliyosema. Yeremia akasema mimi singeweza kunena kabisa, ndipo muda si muda midomo yangu ilikuwa inazungumza na, na nami nilikuwa ninaandika. <laughs> Mungu alizungumza katika kinywa chake, nayo yakatimia. Danieli, Isaya na kadhalika, manabii hao wote walikuwa karibu tu, sawa? Mwajua, katika Agano la Kale peke yake ni zaidi ya mara elfu mbili hao manabii walisema, Bwana asema hivi. Sasa kama mtu akisema Bwana asema hivi, si huyo mtu anayenena, kama ange angenena yeye asingekuwa nabii, angekuwa mnafiki. Mnaona maana, kamwe haingelitimia nafasi moja katika mara laki kumi. Mnaona, huenda wakalisikia, lakini kama ni Bwana asema hivi, Bwana Mungu amelisema kama nimesema Oma nevo amesema hivi, ndugu yangu asema Bwana asema hivi, ningesema ndugu vel asema hivi huku, ama baadhi hawa ndugu wengine yote wenu, ninanena uliosema, kama mimi ni mwaminifu, ninasema vile tu wewe ulivyosema. Basi hawa watu wakiwa manabii walisema, si mimi, mimi mimi, si sihusiki na jambo hilo, lakini ni bwana asema, asema hivi. Kwa hiyo Biblia ni Bwana asema hivi kwa manabii. Angalia, wao walimchukua roho wa Kristo juu ya nafsi zao na kutabiri matukio ambayo yangetimia. Nena kuhusu kutabiri, walisema ambayo yangetukia kote katika nyakati zote, walipokuwa wameketi, wakisimama, wakilala, wakitembea, huku roho wa Kristo akiwa juu yao, hivi kwamba wao walitenda kama Kristo nao wasomao wa wangea soma na kuufikiri ya kwamba hao manabii walikuwa wakinena juu ya nafsi zao. Namkumbuka yule towashi alipokuwa anasoma Isaya 53:1 jinsi ambavyo ya kwamba alikuwa amejeruhiwa kwa makosa yetu, akachumbuliwa kwa maovu yetu. Adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Yule towashi alimwambia Filipo, nabii huyu asema maneno haya kwa, kwa habari ya nani? Ni habari zake mwenyewe ama za mtu mwingine? Naona nabii alinena kana kwamba ilikuwa ni habari zake. Mwangalie Daudi akilia katika roho, Mungu wangu, Mungu wangu, mbona umeniacha? Mifupa yangu wao wananikodolea macho mimi, mimi Daudi walinizua miguu na mikono yangu Daudi. <laughs> walinizua miguu na mikono yangu, bali wewe utaiacha nafsi yangu katika kuzimu, wala utamwacha mtakatifu wako kuona uharibifu. Kana kwamba Daudi alikuwa akinena habari zake mwenyewe, kwamba kwa ni mtakatifu ilikuwa ni mwana wa Daudi, yule mzao wa kiroho na mwenye waya akishuka kuja kupitia pale. Ingawa Daudi mwenyewe alikuwa gugu, bali mle ndani kulikuwa na upunje ya ngano Nalipata kwa hiyo, Biblia nzima si neno la mwanadamu, wala halikuandikwa na mwanadamu, kuletwa na mwanadamu ama, wala haliwezi ku, kufunuliwa na mwanadamu. Ni neno la Mungu lililofunuliwa na Mungu mwenyewe anayejifasiri mwenyewe, Kristo akijifunua mwenyewe katika neno lake mwenyewe. Mwangalie Kristo akisimama nyuma hapa katika Daudi. Daudi hata kuweza kufikiri, sasa akili zake zilikuwa zimemtoka, tuseme. Naye alikuwa amemning'inia msalabani, kama vile unavyoona sanamu hii ya kuchonga hapa, akining'inia msalabani akilia, Mungu wangu, Mungu wangu, mbona umeniacha? Mifupa yangu yote, wao wananikondolea macho, walinizua mikono na miguu yangu, walinichoma ubavuni, naona Mbona uko mbali nami? Mafahali wote wa bashari wamenizunguka, wanavitikisa wana vichwa vyao wakisema, alimtegemea Mungu ya kwamba angemwokoa sasa, hebu tuone kama yeye atamwokoa, akinena maneno yale yale. Kwa hiyo mnaona, Mungu alipodhihirishwa hapa duniani, yeye alinena maneno yale yale aliyonena Daudi. Mnalipata? Kwa hiyo mnaona, hilo si neno la mwanadamu, ni neno la Mungu huyo alikuwa Mungu katika Daudi. Huyo hakuwa Daudi, yeye hakujua alilokuwa anasema. Yeye alikuwa tu hivyo katika roho. Hivyo ndivyo Musa alivyokuwa. Yeye alikuwa amezama sana katika roho, akavuka kiwango alichokuwa anaishi, kisha akasimama pale uso kwa uso kwenye kijiti kile kilichowaka moto akizungumza na, na na Mungu mwenyewe. Kasema, vua viatu vyako, mahali unaposimama ni mahali patakatifu. Ninawazia wakati Musa alipoondoka pale, alifikiri kulitukia nini? Ni jambo gani limetendeka? Ilikuwa ni nini. Ni? kasema shuka uende Misri, nitaenda pamoja nawe. Yalisema ni, ni dhahiri sana kwangu, mimi sina budi kwenda. Akamchukua mkewe na watoto wake na, na, na mtoto wake hasa na fimbo yake mkononi, akashuka kwenda Misri kuwakomboa wa watu. Unaona Mungu akinena mwenyewe kupitia kwa manabii, naona wao bila shaka wao si hao manabii, ilikuwa ni Mungu, maana hao manabii wenyewe wasingeweza kusema mambo hayo. Ni nani amesadiki habari tuliyoileta? Isaya akisema mnaona, ni ame wabuana, ame nani amesadiki habari tuliyoileta, mkono wa Bwana amefunuliwa nani? Yeye yeah, atakuwa mbele zetu kama ndama katika, katika zizi, na jinsi ambavyo hata hivyo alijeruhiwa kwa makosa yetu, alichubuliwa kwa maovu yetu, adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, kwa kupigwa kwake sisi tulipona tuliponywa kule nyuma mbali, katika wakati huu hapa, na Isaya, huko nyuma, miaka mia nane kabla ya Kristo. Mnaona, kwa kupigwa kwake sisi tuliponywa, wakati uliopita tayari kuponywa. Lo jamani, jinsi neno la Mungu lilivyo kamilifu! Litumainini jamani, ndicho kitu pekee kinachoweza kuwaokoa maneno mengine yote sijali, yamewekwa vizuri jinsi gani, jinsi gani gani, yanatoka kwa nani, yanatoka kwenye madhehebu gani, ama jinsi gani mtu huyu alivyo mwerevu, yanapaswa kupuuzwa kabisa, chochote kilicho kinyume na neno. Nikitaka kuandika andiko hilo, ni wa Galatia moja nane. Mnaona, Paulo alisema ijapokuwa sisi ama malaika kutoka mbinguni angehubiri kitu kingine chochote ila hili ambalo mmekuisha alisikia, na alaaniwe kwa maneno mengine, kama malaika angekuja kwako kutoka mbinguni, malaika anayeng'aa sana, naye angesimama Jamani, jambo hilo lingekuwa jambo siku ya leo, sivyo? Alaika naeng'aa sara aje pale na kusimama na kusema mambo yaliyokuwa kinyume na neno, unasema shetani ondoka kwangu. Hiyo ni kweli. Kama yeye ni askofu kama yeye ni hata awe nini, usimwamini kamwe, kamwe, kama yeye haneni kabisa kulingana na Biblia hiyo neno kwa neno, mwangalie. Atakuchukua kwa Biblia hiyo, sasa atakuchukua hadi mahali fulani kisha alining'inize. Papo hapo, unapoona Biblia ikisema jambo moja kisha analiepa hilo, mwangalie papo hapo. Mnaona, hivyo ndivyo alivyomfanya Hawa. Yeye alishuka moja kwa moja na kusema kila kitu vivyo hivyo hasa. Vema, Mungu alisema hivi, hilo ni kweli, Hawa. Amina, tunaamini hivyo pamoja. Vema, Mungu alisema jambo hili. Amina, tunaamini hilo pamoja. Mungu alisema hivi, tunaamini hilo hakika. Vema, lakini Mungu alisema tutakufa. Vema, sasa unajua yeye ni Mungu mwema, yeye hakusema angefanya hivyo, unajua. Lakini hakika, lo mi huyo <laughs> hapo. Na kama yeye alikuwa mdanganyifu namna hiyo, na Biblia ilisema katika siku za mwisho yeye angewadanganya walioteuliwa kama yamkini tunapaswa kuwa wapi leo enyi marafiki? Sasa haya masomo madogo madogo ya shule ya Jumapili hayana budi kuchukuliwa kwa makini, mwajua mioyoni mwetu kuona yatupasa kusikiliza kwa makini sana na kuona jinsi kitu hicho kilivyo kidanganyifu. Angalia, hatuwezi hatupaswi kusikiliza neno la mtu mwingine yeyote, hatujali ana akili namna gani, jinsi gani ameelimishwa. Biblia katika methali inasema hatuna budi kutupilia mbali hoja. Mnaona, sasa hapa katika kiwango hiki cha pili kiwango cha kwanza ni hisi zako za kuona, kuonja, kuhisi, kunusa na kusikia. Hizo ziko katika mwili wako wa nje. Kwenye mwili wa ndani ambalo ni roho, kuna hoja, mawazo na kadhalika. Hatuna budi kutupilia mbali hizo zote. Huwezi kutoa kutoa hoja kusema, sasa, hebu kama Mungu ni Mungu mwema nasi tunaambiwa mengi sana siku hizi, ya kwamba yeye ni mwema. Kama yeye ni Mungu mwema basi, kama nikiwa mwaminifu, ingawa siwezi kuona jambo hilo katika Biblia kuwa ni kweli, ingawa mimi ni mwaminifu, nitaokolewa. Utapotea. Nafasi tupu kwenye kanda. Kama nikienda kanisani na kufanya mambo ambayo ninaamini kwamba ni kweli na kujaribu kushikilia yale ninayofikiri ni kweli, vema, mimi ungali umepotea. Iko njia y ionekanayo kuwa sawa machoni pa mtu, lakini mwisho wake ni njia za mauti. Mnaona. Hutaokolewa, utapotea. Mnaona? Mnaona, haina budi iwe ni mtu huyo wa ndani anayeongoza. Vema, nimenena kwa lugha, ndugu Branham. Vema, hivi huamini katika kunena kwa lugha, ndugu Branham? Bila shaka. Vema, nilipaza sauti. huamini katika jambo hilo na mbwana, ninaishi maisha mema ya Kikristo. Uamini jambo hilo na bwana, bali hata hivyo hilo halimaanishi umeokolewa. Ume wewe ni mtu mzuri msafi, mwadilifu, mtakatifu, mtu mwema. Ndivyo walivyokuwa hao makuhani wa dini, kupindukia wa dini sana, mpaka kitu kimoja kikifasiriwa vibaya tu wangepigwa kwa mawe wakafa hukumu ya kifo ya kulichezea neno la Mungu ilikuwa ni mauti. Hiyo ndiyo shida ya nchi yetu leo, sababu ya sisi kuwa na mambo mengi sana yaliyolegalega duniani. Leo adhabu si kali vya kutosha. Kama mwanamume akishikwa akitembea na mke wa mtu mwingine, wote wawili wanapaswa kuchukuliwa mbele ya hadhara ya umma na kuwahisiwa kweli hadharani, kisha waachiliwe. Hiyo ni kweli. Kama mtu akishikwa akifanya jambo lolote, akishuka kuenda barabarani, akiendesha kasi, haimpasi kupewa kifungo cha chini ya miaka kumi, yeye ana anataka kuua makusudi. Naona ukiweka adhabu kama hizo kwenye jambo hilo, utawafanya wapunguze mwendo, lakini wakati wana siasa wapotovu wanapoweza kupitisha hili hapa kwa hila na kusema vema alikuwa na kunywa kidogo alikuwa hakukusudia kufanya jambo hilo nayami um, ange huwa mtu mume mtu mke na kundi zima la watoto wasio na hatia wamwache huyo riki aepuke hizo hizo ni siasa huo ni ulimwengu huyo ni ibilisi Said, man... Mungu alisema kama mwanamume ameshikwa katika uzinzi ama mwanamke, watoweni nje mkawapige mawe mpaka wafe. Hilo lilimaliza mambo mnaona. Kama hata anashikwa akiokota uzani wa kuni kwenye siku ya Sabato, mchukueni mkampige mawe. Wao waliishi kwa jambo hilo wakati huo na sasa, mnaona hatuna sheria za namna hiyo leo. Lakini Mkristo, kanisa ambalo ninazungumzia asubuhi ya leo, sheria hiyo ya Mungu imo moyoni mwenu. Mnaona, una shauku ya kufanya jambo hilo, imo ndani humu. Unataka kutimiza sheria ya Mungu kikamilifu sana, haidhuru ni nini, unataka kuwa tu vile. Endapo endapo Mungu anahitaji zulia la mlangoni, anakutaka uwe zulia hilo la mlangoni. Unafurahia sana kuwa hilo, haidhuru ingekuwa nini nini, unataka kuwa zulia la mlangoni. Mnaona, lolote Mungu analotaka, ufanye hivyo ndivyo unavyotaka kufanya, maana ni Mungu. Naam, hapo kweli ndipo unapopata upendo wako wa kweli na ulio halisi kwa Mungu. Sasa tunaona basi ya kwamba malaika ambaye angehubiri jambo lingine lolote mbali na yale yaliyokuja tayari amesemwa ya katika Bibilia na alaaniwe. Hakuna mtu anayeweza, uwezi kufanya jambo hilo, halina budi kuwa vile linavyosema hasa. Na tena tunasoma katika Ufunuo ishirini na mbili, kumi na nane na kumi na tisa, kama mtu yeyote ataongeza neno moja kwenye hili ama kuondoa neno moja kwake, Mungu atamondolea sehemu yake kutoka kwenye kitabu cha uzima Mungu atamwondolea sehemu yake, hata ingawa yeye ni muhudumu, hata awe ni nini, na neno lake na jina lake limeandikwa kwenye kitabu cha uzima. Mungu alisema nitalifuta kabisa. Hiyo ni kweli, kama akiongeza jambo moja kwake ama kuondoa neno moja kwake. Hivyo ndivyo Mungu amelifanya neno lake kuwa lisilokosea. Unaona, unaweza kuongeza kwa kanisa ama kuondoa kutoka kwa kanisa. Usiongeze kwenye hilo neno wala kuondoa kwake, sababu Mungu ataondoa jina lako moja kwa moja kwenye kitabu cha uzima Ndipo hivyo umeisha. Basi unaona, uwezi kuongeza kwake ama kutoa kwake, ni vile tu hasa alihitaji mfasiri yeyote kwa maana Bibilia ilisema ya kwamba Mungu hujifasiria mwenyewe. Bibilia si ya kufasiriwa apendavyo mtu yeyote, kasema Petro vema. Na maandiko yote yametolewa na Mungu, yamewekewa utaratibu kiungu, na kitu hicho chote ni ufunuo wa Yesu Kristo, Agano Jipya na la Kale, ambamo walitabiri juu ya kuja kwake na kile angefanya atakapofika hapa na yale angefanya katika wakati huu ujao. Kwa hiyo jambo hilo linamfanya yeye yule jana, leo na hata milele. Mnaona kama vile katika Waibrania pale, wakati Paulo alipokiandika yeye ni Mungu. Yesu Kristo jana wa Agano la Kale, yeye ni Yesu Kristo leo akidhihirishwa katika mwili, yeye ni Yesu Kristo milele katika Roho kuja. Mnaona, mnaona yeye yule, jana, leo na hata milele. Naye anaishi daima kulifanya neno lake liishi, kile limesema litafanya kwa ajili ya wakati huo. Yeye yu hai, yeye alikuwa hai katika agano la kale akidhihirishwa. Na wataka tumuone kitu kidogo hapa, kama mnaweza kukistahimili. Angalia wakati Yesu alipodhihirishwa katika Agano la Kale, kama tunavyoamini jambo hilo. Basi ninyi wahubiri huko nje, mnaweza kubi, kubishania jambo hilo, mfanye lolote mnalotaka kufanya, bali mimi ninazungumza kwa ajili ya nini, hii langu yale ninayofikiri. Mnaona wakati Yesu alipodhihirishwa katika Agano la Kale, katika mwili wa kiungu, katika utu wa Melkizedeki si ukuhani bali utu yule mtu. Mnaona, kwa kuwa huyu mtu alikuwa bado hajazaliwa bali alikuwa katika mwili wa kiungu. Kwa hiyo hakuwa na baba, hana mama, alikuwa Mungu mwenyewe. Yeye alidhihirishwa katika umbo la mwanadamu, akaitwa mfalme wa Salemu, ambaye ni mfalme wa amani na mfalme wa haki. Naona, alikuwa Melkizedeki. Yeye hakuwa na baba wala mama, mwanzo wa siku zake wala mwisho wa, wa uzima wake. Naona ilikuwa ni Yesu katika mwili wa kiungu katika umbo la mwanadamu. Mngeweza kufahamu jambo hilo. Sawa, ndipo alipo alifanywa mwili wa kibinadamu akaishi kati yetu katika utu wa Yesu Kristo mwenyewe, amezaliwa na Bikira Mariamu. Yeye alikuja katika umbo hilo kusudi apate kufa, kisha akarudi mbinguni. Sasa katika siku hizi za mwisho yeye ameahidi kujidhihirisha mwenyewe katika utimilifu tena wa mwili wake katika roho. Mnaona, kwa kuwa kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Sasa angalia Sodoma jinsi ilivyokaa na yale yaliyotukia, na Yesu Kristo akidhihirishwa katika hali ya mwili wa kanisa lake leo. Unaona akifanya jambo lile lile, kazi ile ile, mambo yale yale yaliyofanya siku zote, siku zote abadiliki kamwe, yule wa milele. Unaona na duniani leo yeye amejidhihirisha mwenyewe katika mi, miili ya binadamu, miili yetu ya kibinadamu ambayo ameita, akafanya jambo lile lile alilofanya katika sehemu nyingi na katika wakati wake wa mwili hapo duniani, na anafanya jambo lile lile leo kwa maana Mungu katika sehemu nyingi alinena na baba zetu katika manabii, katika siku hizi za mwisho katika mwanawe Yesu Kristo. Mnaona mwana akifunuliwa katika siku za mwisho Mungu akidhihirishwa katika mwili wa mwanadamu akikaa, kabla tu ya kuangamizwa kwa Sodoma, mwisho wa ulimwengu wa mataifa. Mnaona hilo hayo, hapo madhihirisho matatu. Sasa jambo linalofuatia ni wakati yote yamekusanyika katika mtu huyo mmoja, Yesu Kristo, bibi harusi na mwili wa bwana harusi kwenye kule kurudi katika mwili kwa Bwana Yesu, kuzifanya mara tatu kwake kwa wakati alipoletwa duniani, akauawa, akasulubiwa, akafufuka akijidhihirisha mwenyewe katika mwili w wa wake ambao ni bibi harusi wake, mwanamke. Mnalipata? Yeye ni sehemu ya mwili wake na mwanamke na mwanamume wanafanana mwana mwana sana, hata wao karibu tu, wao ni sawa, wanapaswa kuwa sawa. Hata hivyo hao hapo, mnaona wao walidhihirishwa jinsi ile ile. Mwanamke ni sehemu ya mwanamume mwana mwana mwana, kwa sababu alitolewa kwake. Naye bibi harusi leo ametolewa kutoka kwenye mwili wa Kristo ambao unatenda na kufanya vile vile kabisa, na yeye alivyosema huo ungetenda kwa siku hii, yule bibi harusi, malikia mfalme, na na malikia vema. Tunachelewa sasa, kwa hiyo itatulazimu kuharikisha tu na kuyapitia Pema, Biblia nzima ni ufunuo mzima wa Yesu Kristo, akijijulisha mwenyewe kwa kila wakati. Yeye alijijulisha mwenyewe katika siku za Luther, kama msingi kanisa unyayo miguu, kama alivyomfanya mfalme Nebukadneza. Mnakumbuka jinsi alivyoota hizo ndoto na ikaja kutokea kwenye kichwa kwenda chini, mnaona? Sasa yeye yeah, anakuja kutokea kwenye miguu kwenda juu, mnaona katika ufalme wa Babeli alionyesha hayo yote ya Agano la Kale. Alitoka kwenye kichwa akashuka chini mpaka akashuka chini mpaka Mungu mwenyewe akafanyika mwili chini ya miguu ya ngazi. Sasa hapa katika Agano Jipya, yeye anajileta tena kwenye kichwa, tena kichwa cha dhahabu apate kutiwa taji, mnaona. Angalieni mnafahamu? Na unaona, Mungu alikuwako hapo mwanzo, naye aliendelea kushuka kupitia manabii na kuendelea hata Mungu mwenyewe akafanyika mwanadamu kama sisi, akashuka moja kwa moja hata kwenye miguu ya ngazi, mtoto aliyezaliwa katika hori, akachukiwa, akakataliwa, akadharauliwa na jina baya na kila kitu alichokuwa yeye, kisha kaanza kuinuka, mnaona, na kutoka kwenye miguu akaanza kulijenga kanisa, bibi harusi, akirudi kurudi, na sasa akija katika jiwe la kuweka juu kabisa ambapo wote unaungana pamoja na kufanya mwili mkuu wa Yesu Kristo uliobadilishwa. Mungu amefunuliwa katika kila wakati kwa neno lake lililoahidiwa kwa wakati huo. Sasa hebu tuangalie baadhi ya hizo ahadi zake ni zipi kwa leo, wakati tunapomalizia katika maneno haya ya mwisho. Sasa Mungu anajifunua mwenyewe katika wakati wa nuru ya jioni. Hebu tuone, sasa tunaona, nina fungu moja tu la maandiko yaliyoandikwa hapa. Kama mnavyoweza kuona katika ukurasa huu, ni maandiko mangapi yameandikwa pale. Lakini tuna kama dakika kumi na tano kabla ya saa sita. Nataka kutoka nje nami sijapolewa na sauti asubuhi ya, ya leo ikizungumza. Wakati mwingine hii mitambo ya kubaridisha unifanye nipolewa na sauti sana. Kwa hiyo kama ndugu Nevo huu na kitu chochote cha chak... kwa ajili ya usiku wa leo, ndugu Nevo anasema la. Vema, vema, nita kama ni sawa, nina kitu fulani. Nilipata pakiti ya sigara juzi juzi, imekaa msituni, nami nikapata ujumbe kutoka kwenye hiyo pakiti ya sigara kwa ajili ya usiku wa leo, Bwana akipenda. Mnaona, kwa hiyo nina maandiko haya hapa, nami sitaki kupitisha wakati, ili ni muweze kurudi pakiti ya sigara kuzungumzia. Vema, nilikuwa nikitembea mwituni na pale palikuwepo na pakiti ya sigara, nami nikaendelea tu kusonga mbele, nikawaza, vema, mtu fulani amelisha, nitangulia Ndipo kitu fulani kikasema rudi ukaiokote. Nikawaza, ati niokote pakiti ya sigara? si mimi. Kitu fulani kikasema rudi ukaokote pakiti hiyo ya sigara, nami nikashuka kwenda kule. Kulikuwa na pakiti ya kale iliyo tupu, ndipo nikatambua kitu fulani. Nitawaambia kuhusu jambo hilo usiku wa leo, bwana akipenda. Vema, sasa tutazungumza juu ya nuru za jioni kwa muda mfupi tu. Biblia inabashiri ya kwamba kungekuja wakati karibu sana na wakati wa mwisho ambapo uh, jua lingechomoza na kungekuwa na nuru za ya jioni. Sote tunajua jambo hilo, sivyo? Sisi tuna sisi ambao tunajua sana ujumbe wetu leo uliotoka kwa Bwana Yesu, tunaamini ya kwamba kutakuwa na nuru ya jioni No, na nuru hii ya jioni bila shaka, ile nuru kuu itakuja wakati Yesu mwenyewe wa atakapodhihirishwa hapa duniani ama kule mbinguni akimchukua bibi harusi wake, kisha ule utawala wa miaka elfu utaanza. Lakini tuna moja wa wanyakati mbaya sana wa kupitia uliopata kuwepo mbele ya wanadamu na mimi na ingojea tu saa hiyo basi, wakati tunapoweza kupata, kila mtu anapoweza kupata nafasi, wakati ambapo mmepata likizo kazini na kutumia siku chache, basi tunaweza kupatayarisha mahali fulani ambapo ninaweza kuzungumza juu ya vile vitasa na mambo yatakayotokea katika siku za mwisho na kuyaweka majuma mawili matatu pamoja na kuyaleta hayo pamoja, kama Mungu akinijalia kuishi kufanya jambo hilo kisha anivuvia kufanya hivyo, tuone jinsi vitu hivyo vitakavyoingizwa ndani na hizo ngurumo, ndipo mtaona yale ambayo mtu huyo na watu hao wamekuwa wakiota, na mambo haya yote pale yatatimia. Ya mnaona, mtaona kitu ambacho hizo zilifunua, hiyo ngurumo kuu inayokuja kutoka kutoka mbinguni. Sasa bila shaka kundi zima la ninyi nyote mnajua ya kwamba mimi ninajua kile ambacho kile ambacho hiyo inamaanisha, unaona. Ila hebu na tungojee hata wakati utakapowadia, mnaona, kwa jambo hilo kutukia, mnaona. Sasa litakuwa katika wakati unaofaa zaidi. Basi kwa hiyo tutasoma baadhi ya haya haya maandiko hapa ndani. Sasa katika wakati wa jioni, nuru zinakuja. Sasa tunaona ya kwamba haina budi kuwe na nuru ile ile, ile iliyokuweko asubuhi. Maana kuna jua moja asubuhi na jua lingine alasiri. Ni jua lile lile, jua lile lile lililoko alasiri, ala liko asubuhi, liko vilevile, vile asubuhi kama lilivyo alasiri. Sasa hayo yalisema siku yenyewe, siku iliyo katikati ya wakati huo, itakuwa kwa namna fulani kama loo, siku yenye ukungu na yenye giza, haingeweza kuitwa mchana wala usiku, kati yake Unaona, hiyo ni kuundwa kwa ule mwili kutoka miguuni kuja juu. Wakati alipokuwa hapa duniani, yeye alikuwa mwana ile nuru, kisha akauawa. Kanisa likachukua mali pake kisha kufia imani, alafu likapitia kwenye zile nyakati za giza na likaanza kujenga kwenye ule msingi, likuwa linapanda juu. Basi uwezo wa kuona unatoka wapi? Juu ya kichwa. Naona ono hilo Nebukadnezar. Mmoneni akishuka kutoka ule mwanzo wa wakati wa mataifa, kabla ya damu kumwagwa kwa ajili yao na kufanya upatanisho wao, walikuwa ni waongofu walioingizwa. Lakini angalia, lilishuka li, moja kwa kwa moja moja kwa moja, moja, kwa moja moja kwa moja mpaka chini. Katika mfano unaona, likashuka chini, kisha likaanza kurudi moja kwa moja, li, likirudi, kanisa likarudi, lika kutoka miguuni li, likiwa linapanda juu. Sasa ni wakati wa kichwa, wakati wa kichwa. Sasa angalia, ile nuru, huwezi kuona kwa mikono yako, ingawa ni sehemu ya mwili. Huwezi kuona kwa masikio yako, ingawa ni linaweza kusikia. Huwezi kuona kwa pua, hata hivyo unusa. Uwezi, huwezi kuona kwa midomo, ingawa huzungumza. Unaona, walikuwa wakati wa Kipentekoste, lakini sasa ni katika wakati wa jicho kuona. Mnaona nam, kuna hisi inayosogea juu ya jicho, sivyo? Right? Unayofuata ni akili ambayo ni Kristo mwenyewe ambaye ana utawala mwili mzima. Hakuna kusogea msogeo kuzidi hiyo, unaona. Kila kitu kingine, kinginecho, kimesogea unaona. Sogeza mguu wako, sogeza misuli yako kwenye miguu yako, sogeza kila kitu, sogeza nini yako, masikio yako yanaweza kusogea, pua yako, midomo yako kadhalika, bali baada ya macho yako hakuna kitu kinachoweza hiyo ndio sababu wao wanadai ya kwamba mwanamume upata upara mapema ni kwa sababu, mnaona, hakuna mazoezi ya kutengeneza misuli kwenye kwenye nywele ngozi ya kichwa. Mnaona nayo haina mto kusudi zinyonye damu mle ndani. Damu haiwezi haiwezi kupitia pale, mnaona haiwezi kwenda juu na kuipatia damu. Bila shaka mzizi wa unywele uishi kwa damu, na sasa tunaona ya kwamba sehemu hiyo, mnaona hakuna kitu juu ya jicho. Sasa hebu tuone itakuwa nuru sasa, saa sita mchana, wakati wa jioni, nuru inatumwa kwa ajili gani? Ili uweze kuona ulipo, jinsi ya kwenda kila mahali, sivyo? Kuona ulipo. Wakati wa jioni kutakuwako nuru. Basi tuchukue hilo na tulilinganishe eh, na Malaki nne yali ahidi ya kwamba nuru ingekuja tena katika wakati wa jioni, naona kwa maana angalieni, nitawapelekea Eliya nabii naye atawageuza wa watoto wawarudie baba zao, na baba wawarudie watoto wao, sivyo, ili nisije nikaipiga dunia kwa laana. Sasa hebu tuchukue Yohana ama Luka Mtakatifu 17:30 tuone yale Yesu aliyotabiri hapo akisema ya kwamba kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma itakuwa vivyo hivyo. Sasa kumbukeni, angalieni, huu ni kwenye wakati ambapo mwana wa Adamu angefunuliwa kufunuliwa kwa mwana wa Adamu. Sasa mwana wa Adamu kweli alifunuliwa kwa hali, kwa hali isiyo dhahiri kwa muda mchache pale kabla tu ya Sodoma eh, kuteketezwa. Sasa mtu huyo alikuwa Elohimu, huyo alikuwa Mungu na Yesu ni Mungu. Basi Mungu alifunuliwa papo hapo kwa hali isiyo dhahiri kwa muda mchache, apate kuzungumza na Ibrahimu katika ile hukumu ya upelelezi kwa muda kidogo tu. Mwana wa adamu alifunuliwa, mwana wa adamu Elohimu. Mnaona jambo hilo, enye kanisa? Mwana wa adamu Elohimu alifunuliwa kwa, kwa dakika chache tu, kwa kuwa asubuhi yake hasa. Uliteketezwa lini? Kabla ya jua kuchomoza tena. Kwa hiyo hapawezi kuwa na madhehebu yaliyosalia wala pa pawezi kuwa na maendeleo zaidi ya yale yanayoendelea sasa hivi, kwa kuwa utateketea kabla ya mapambazuko tena. Ufufuo umekwisha kila mahali nchini, hakutakuwa na ufufuo zaidi. Ufufuo mkuu wa kila mahali taifa, ili aliupokei na mkawa na kukusanyika kwa kiakili, lakini inamaanisha ufufuo wa kiroho. Tumekwisha ona wote, na tumaini mnalipata jambo hilo. Ninalisema kwa njia ambayo, ambayo natumaini mnalipata ma, mnaona, huo umekwisha. Mhudumu mzuri alisema kitambo kidogo kilichopita, akasema, ndugu Branham light, ningalipata furaha ya Bwana moyoni mwangu, nikasema, mwanangu, ufufuo umekwisha. Mnaona, sasa vimarishi vimewekwa kwenye meli. Mawimbi makuu na ya kutisha yako hapa mbele zetu, lakini tunajua mbele tu ya li, ile wimbi kuu kule ng'ambo Tunakaribia ufukoni, mnaona, tunakaribia ufukoni. Kaa tu imara, dumu tu kwenye neno, kaa na Mungu haidhuru unajisikiaje kitu kingine chochote, dumu tu na neno. Acha acha acha likae imara unapoona haya mawingu makubwa mno ya kale yakituzunguka, na tufane zikija, na mabomu yatumike, na chochote kile wanachonena habari zake lakini kiimarishi chetu kiko moja kwa moja katika neno Mungu alisema, kingekuwepo hapa. Tutapanda juu ya kila moja ya hayo, naam, tutapanda moja kwa moja juu ya hayo, naam, kweli. Hivyo hivyo haviwezi kutuzamisha, haviwezi kututosa majini. Utuweke kaburini, tutafufuka tena. Hakuna lingine, hakuna njia yoyote ulimwenguni ya kuizuia kule chini tutapanda kila mmoja hayo. Maana jemedari wetu mkuu atatuita huko ng'ambo ya pili. Tumetiwa nanga katika Yesu. Tufani za maisha nitazistahimili nimetia nanga katika yesu siogopi upepo wala uwimbi hataliwe nini na lije chochote kile yoyote atakayotukia hayajalishi tumetiwa nanga pale pale katika yesu kama niishi nitaishi kwa utukufu wa mungu kama nikifa nitakufa kwa utukufu wa mungu na, na nataka tuku ni kwa utukufu wa mungu ndilo ninalotaka kufanya hayo yote yatakapokwisha sitaki kukaa tena nataka kwenda ambako kwenye thawabu yangu alioninunulia si niliyostahili ni bali aliyoninunulia yeye, ile aliyonipa kwa neema yake. Kwa hiyo tunaona, nuru za jioni ziko hapa. Basi ya nini kupata nuru kama una macho yoyote ya kuona jinsi ya kwenda kila mahali katika hiyo nuru ya jioni? Ni nini? Nuru huja kufunua jambo fulani hiyo ni kweli. kama u, kuna kitu hapa unahisi na uwezi kufahamu ni nini gizani, basi washataa ni kwa ajili ya kufunua. Malaki nne itafanya nini? Naona itafanya jambo lile lile, ule kufunguliwa kwa zile muhuri saba kulikuwa kufanya nini? ambapo madhehebu haya yote yanayumbayumba yumba kila mahali katika nini? ni kufunua, kufafanua kama huna macho yoyote basi ya nini kufunua? Hapana budi kuwe na macho kwanza ya kuona. Hiyo ni kweli. Kufunua Malaki nne kufunua Luka Mtakatifu 17:30 Yohana Mtakatifu 14:12 pia Yohana 15:24 15, 15, 15, 16:13 16, 16, 16, na pia kufunua Ufunuo kumi moja hadi saba kule kufunguliwa kwa zile muhuri saba na ujumbe wa malaika wa saba kufungua kufunua, wakati nuru ya jioni itakapokuja. Sasa kama mtu katika wakati wa Laodikia, watu walikuwa nini? Uchi wao ni uchi, vipofu. Nuru inafaa nini kwa kipofu? Kipofu akimwongoza kipofu, si wao wote utumbukia shimoni? Uchi, kipofu wala hawajui, hata akili zao zimehama, akili zao za kiroho, ufahamu wao wa kiroho, mnaona so wakaidi wenye kujivuna, wapendao anasa kuliko kumpenda Mungu, wasiotaka kufanya suluhu, wasingiziaji, wasiojizuia, wasiopenda walio wema, wenye mfano wa utauwa, lakini wakikana nguvu zake, nguvu za ufunuo wao, hata wauamini. Unaona, wao hawaamini vitu kama manabii, na kwa hiyo hawaliamini. Wao wanaamini kwamba kwamba Malaki nne itakuwa kanisa fulani ama shirika fulani. Wakati alipokuja mara ya kwanza, alikuwa mwanadamu. Alipokuja mara ya pili akiwa na sehemu maradufu, alikuwa mwanadamu. Alipokuja kama Yohana Mbatizaji, alikuwa mwanadamu. Mnaona, katika siku za mwisho, wakati nuru za jioni zitakapoanza kuangaza, macho yatafunguliwa na mtaona mnakokwenda. Ndipo ule mwili tayari umefanyizwa, umesimama kwa miguu yake, ukisogea, ukiongozwa na Roho Mtakatifu. We'll, ni nini yeye yule aliyefanya kazi juu ya manabii walioiandika Biblia ya Roho Mtakatifu? Yeye yule anayetenda ye kazi katika mwili uliochezwa na Roho Mtakatifu, alitenda kazi katika Roho Mtakatifu kutoka kila madhehebu, kila jamaa, lugha na watu maskini. Bibi mmoja hapa, yeye si mshiriki katika kanisa hili ama washirika hili wa, wa kusanyiko hili, anatokea kwingine, naye alikuja asubuhi hii akachukua picha pale, yeye alikuwa akampa mwanangu, ambaye alishtuka sana. Sijui kama aliwahi kusikia juu ya jambo hili au la. Sijui, alikuwa na picha ya malaika huyu wa Bwana ambaye alikuwa kwenye zile nyakati saba za kanisa, zile muhuri saba zilizo zilifunguliwa kule nje, wakati ilipotukia. Akasema aliangalia kule nyuma na akaona hiyo imesimama kule angani, katika ndoto naye akatazama kule nyuma na akaiona hiyo, akamwona mtu fulani amevaa mavazi meupe akisonga mbele na nyuma yake, akasema ilionekana, akasema ndugu Branamu, ilikuwa ni wewe. Kisha akasema ukasonga mbele kuingia pale, akasema nyuma yako walikuweko watu wa rangi mbalimbali, wamebeba bendera Georgia, Alabama, mikoa mbalimbali wakisonga mbele kwa hatua taratibu, wakipanda kuja kwenye kichwa ambako Kristo alikuwa akifunuliwa katika lile ono. Lo no, haleluya! Tuko katika siku za mwisho na katika masaa ya mwisho ya siku. Je, mnamwona sasa katika neno lake na neno lake lote likidhihirishwa papa hapa mbele zetu? Lo, enyi kanisa la Mungu aliye hai, amkeni mwaminini yeye kwa yote yaliyo ndani yenu. Shikilieni kwenye lile gurudumu dogo lililo katikati ya gurudumu, acheni limarishe kila msogeo na kila mwendo ambao mnafanya. Kila wazo lilonalo, hebu na liongozwe na mnara huu ulio ndani yako kwa sababu Mungu ameketi moja kwa moja katika neno lake la wakati huu katika nuru ya jioni, akionyesha nuru. Upofu wa popo, ungaliweza kuwasha taa naye popo popo, atakuwa kipofu sana, asingeweza kuruka. Bundi ali, aliaye, hawa hayawani wote wa usiku na vitu kama hivyo, komba mwiko na kadhalika, hawawezi kuona mchana hawajui inahusu nini, hawawezi kuona, na nuru za jioni zimekuja. Kila mfano, kila mahali tuendapo, kwenye maumbile, kwenye Biblia, kwenye ka, kanuni ambazo, ambazo Danieli aliona na, na mfalme wa siku hizo wote waliona, na mambo haya yote kila mtu, kila hali, kila mwendo, kila mahali katika ule mwili, inatuonyesha mahali gani hasa kwenye saa tunayoishi hakuna hatua nyingine inayoweza kupigwa juu yake. Kulikuwa na zamu ya mkono upendo Wesley, kulikuwa na zamu ya msingi Luther. upendo upendwa apajapo kuwepo na mkubwa zaidi kamwe. Uliitwa uamsho wa Wesley, wao waliwatuma u... wali wamishenari kila mahali ulimwenguni, mmoja wa miamsho mikubwa sana iliyopata kufanywa katika wakati uliotangulia huo. Ndipo ukaja wakati wa Kipentekoste, ndipo vikaja vidole mbalimbali na kadhalika, wakati wa Kipentekoste wa lugha na pua na kadhalika. Sasa uko kwenye macho, utahitaji macho ya nini? Ama kuhitaji nuru? Kama macho hayo hayakuwepo hapo, yapate kuona, macho hayana budi kuwepo kwanza yapate kuona. Kisha hayo yalipokuja, yeye akazifungua zile muhuri saba na kuifunua nuru ya jioni, akichukua siri zote zilizofichwa kote katika nyakati hizi za kanisa, na sasa akazifunua kama alivyoahidi kufanya katika Ufunuo kumi moja hadi saba. Sisi si, hapa leo tukikaa katikati ya neno, nalo neno likifunuliwa kwetu na Yesu Kristo, halafu hili ni neno la Mungu na ili tuwe raia wake, hatuna budi kutembea karibu na mwandishi wake, kusudi tupate kulielewa, kusudi lipate kufuruliwa. E, Bwana ungetaka nifanye nini mimi, iwapo sina budi kukwenda na kuhubiri injili nje, ama italilazimu nikae nyumbani? Haidhuru ni nini, kama sina budi kuwa mke mzuri wa nyumbani, kama sina budi kuwa mama mzuri, kama sina budi kuwa... kama sina budi kufanya jambo hili lile ama lile lingine, haidhuru ni nini. Kama sina budi kuwa mkulima kama mimi, haidhuru ni nini? Bwana, ungetaka nifanye nini? Je, hilo si hilo? Sauli alipopazia sauti kule, Bwana ungetaka nifanye nini? Yeye alikuwa anashuka kwe, anashuka kwenda ku, kulifunga, kulifunga kanisa lote gerezani, lakini basi akapaza sauti, ungetaka nifanye nini? Wakati ile nuru ilipowashwa kama mwali mkubwa wa moto mkubwa ukining'inia juu yake, ungetaka nifanye nini? Waza, hilo ni neno zuri la kufunga nalo na kusema, Bwana ungetaka nifanye nini? Wakati ninapoona andiko hili limefunuliwa kikamilifu sana sasa hivi, Bwana ungetaka nifanye nini? Na tuinamishe vichwa vyetu, nataka kila mtu hapa kuji chunguza mioyo yenu sasa na kuuliza swali hilo, Bwana, ungetaka nifanye nini? Nanyi watu kama mgali mko kwenye simu huko nje, kila mahali nchini, inanisheni vichwa vyenu na muulize Bwana, ungetaka nifanye nini? Tukiona ya kwamba tuko hapa katika hizi siku za mwisho na masaa ya mwisho yakiwa kikamilifu sana mbele zetu, yamefunuliwa wazi mno. Ungetaka nifanye nini, Mungu mpendwa? Wakati wanapokuuliza swali hilo, najiuliza mimi mwenyewe na kuuliza wewe, ungetaka nifanye nini Bwana, ninapotambua ya kwamba kila siku haina budi kuhesabiwa nami naomba ya kwamba utanisaidia Bwana kuishi ili kwamba kila siku itahesabiwa kwa ajili ya heshima na utukufu wako. Naomba ya kwamba utamsaidia kila moja kila mahali, nchini na hao hapa ambao wako maskanini, tunapoichunguza mioyo yetu na kusema, Bwana ungetaka nifanye nini? Ningeweza kufanya nini Bwana kuendeleza ufalme wako na huduma yako? Tujalie Mungu tuchunguze mioyo yetu na utujaribu kama kuna uovu wowote na yetu Bwana, uchoyo wowote, makusudi yoyote mabaya, ama nia mbaya hey. Mungu tusafishe kwa damu ya mwanao Yesu Kristo, ambaye kwa unyenyekevu tunaukubali upatanisho wa mauti yake na kufufuka kwake, na tukihesabiwa haki kwa kuamini ya kwamba yeye alifanya jambo hili. Kwa furaha, tunakubali mpango wa wokovu ambao wewe ulitupa sisi kwetu. Sisi Baba, tunakushukuru kwa ajili ya ujumbe wa siku hii, ule tunauamini na ambao tunaushikilia kujua na kuamini ya kwamba ni neno lako na ujumbe wako, si kusudi tuwe tofauti na watu wengine, bali kujaribu kuwa zaidi ka, kama Yesu Kristo ambaye ndiye mfano wetu. Mungu mpendwa lesu zimewekwa hapa and na kuna watu walio wagonjwa kila mahali. Nami mwenyewe Bwana nimechoka na kudhoofika asubuhi ya leo, naomba ya kwamba utatusaidia Mungu mpenzi, tunakutegemea wewe, ututie nguvu, wewe ndiwe nguvu zetu. Umewasaidia wengi sana, Mungu mpenzi. Juzijuzi juzi, nikifikiria kule chini mwituni nikitembea huko na huko pamoja na ndugu Banksud wakati madaktari moyo wake ulikuwa na hali mbaya sana, hata alitembea kwa shida. Halafu kufikiri jinsi mimi sikuwa na ufununu fu hata kidogo, kule juu nikitembea kwenye ile milima. Baada ya lile ono, sina budi kumpata yule simba, sina budi kuhakikisha yule simba ameuawa. Alafu nikishuka kuja kule na nikisimama kule tu kusoni kwenye mkawa wa full, na kuziona nguo zake zote zimening'inia chini na macho yake yameingia ndani, nikasema, Mungu, kama unaweza kuonyesha ono mali alipo simba, bila shaka unaweza kuonyesha juu ya ndugu Woods. Kisha ikaja mweke mikono naye, huyu hapa leo amerudi ndugu yetu Banks tena mwenye nguvu, akikimbia kupandisha na kushuka ile milima Jinsi tunajua kushukuru Mungu mpenzi, wewe ni Mungu yeye yule kwetu sisi sote, kama vile ungekuwa kwa ndugu Hut, zinajua ya kwamba unampenda kwa maana yeye ni mtumishi wako mwaminifu na mnyenyekevu. Nami naomba Mungu mpendwa, ya kwamba utamshughulikia kila mmoja wetu na kutusamehe dhambi zetu na kuyaponya magonjwa yetu ya mihili yetu. Tufanye kuwa kama wewe zaidi siku baada ya siku, Bwana, hata tutakapofikia kimo hicho kikamilifu cha Yesu Kristo. Tujalie Bwana na tumaini ya kwamba wewe umeuchunguza kila moyo sasa, na tuna joya la kufanya, tunakuomba utubariki sasa katika jina la Yesu. Na wakati tumeinamisha vichwa vyetu, kuna yeyote aliyeko hapa ama kule nje, kwenye kwenye simu, kila mahali nchini, ambaye angetaka tu, huku mkiomba na vichwa vyenu vimenamishwa, hebu mwinulie tu Mungu mkono wako sasa, hivyo tu ndivyo unavyoweza kufanya. Kuna msongamano humu asubuhi hii, mwinulie tu Mungu mkono wako useme: Mungu. Nifanye, nifanane zaidi na Yesu. Na nataka kufanana na kufanana zaidi na Yesu. Mungu akubariki huko nje, kila mahali nchini, mikono hii mikono, kila mahali, umati mkubwa mno, pia wangu umeinuliwa, nataka kufanana zaidi na yeye. Nichunguze, Bwana, uone kama kuna uovu wote ndani yangu, uondoe. Na nataka nini? Tuko hapa muda tu fulani, hata hivyo ondoka kama wewe una, kama haidhuru wewe unani utajiri jinsi gani, umaskini jinsi gani, ukijana jinsi gani mzee jinsi gani. Nilipokuwa nimesimama jana kati ya kundi ndogo la watu maskini kule juu sana kwenye mlima fulani, kule chini kwenye kwenye kijito, kulikuwepo na maskini familia fulani kule. Mtu ambaye nimekuwa nikizungumzia juu ya Mungu kwa muda mrefu sana, akashuka akaja, maskini mkewe, watoto saba ama wanane, yeye maskini jamaa mrefu aliyekonda, huko nje akijaribu kufanya kazi dola chache kwa siku, na mtu fulani akamruhusu kuishi katika kijumba kidogo na huyo pale mke wake juu pale karibu, tayari ta kupata mtoto mwingine, naye alikuwa na shoka kubwa na pana kule juu, akikata kuni kuziangusha, mtoto mchanga kwenye paja moja, akizivuta zile kuni, pamoja na mtu mwingine akashuka akaja kukata kuni hizo, kuhifadhi maforsade kwenye makopo wasije wakapata njaa kwenye msimu wa kipupwe. Jamani, jinsi tulivyomsikitikia! Mimi na nduguuzi tukaondoka tukaenda, tukachukua gari kubwa tukaenda kule na kumkatia kuni zake, tukazileta tukaziingiza ndani. Yeye masikini mwanamke mwenye shukurani, akisimama pale tu, nilimsikitikia, nasi tuliendelea kuwaombea. Basi mtoto wake mchanga akapata kifafa tukaondoka tukaenda kumwombea yule mtoto mchanga na Mungu akamponya. Na juzi juzi mumewe alikuwa na ugonjwa wa mshipa naye akaingia, nimekuwa nikizungumza naye, alivuta sigara wote wawili. Mwanamke alitumia tumbaku na mwanamume pia, nikawa ni kawaida ya watu wa milimani. Ndipo basi nikaendelea kuzungumza nao juu ya jambo hilo. Na jana asubuhi nilipoenda kule kwenye mapambazuko, huyu hapa, yule mwanamume anakuja akitembea ameunganisha mikono yake pamoja, na akasema "Ndugu Bili, mimi ni mtu aliyebadilika." Akasema, nimevuta sigara yangu ya mwisho, nami niko upande wa Bwana. Mwanamke akasema, ndio kwanza nivute sigara yangu ya mwisho pia. Lo, pandeni mbegu. Mimi Bwana nimeitia maji, nitaitilia maji mchana na usiku, wasije wengine wakainyakuwa kutoka mikononi mwangu. Ee hey Mungu turehemu, sasa naomba na utupe shauku ya mioyo yetu, maana mioyoni mwetu tunataka kukutumikia wewe. Sasa Baba, wote wako mikononi mwako, kila mahali, wao ni watoto wako, washughulikie kulingana na, na rehema Bwana, si katika hukumu, bali katika rehema. Tunaomba katika jina la Yesu, amina. Mnampenda moyo wako wote. Sasa nyinyi mlio na leso hizi mnaweza kuzichukua na. Sasa ibada zetu nafikiri zinaanza mapema kidogo, saa moja ama kitu kama hicho. Ndugu Nevo atatangaza jambo hilo katika dakika moja juu ya wakati wa kuanza, na kuna ubatizo nafikiri asubuhi ya, ya leo Ndugu Nebu anasema maji yako tayari, maji yako tayari. Kama mtu fulani yuko hapa na bado hajabatizwa katika jina la Bwana wetu Yesu Kristo, mbona na bila shaka ni maji yako tayari kwa ajili ya ibada ya ubatizo. Tunawafurahia sana ndugu wote wa hudumu. Namuona ndugu, mkutano wako ulikuwaje? Uliendelea sawa? Ndugu panel na ndugu Martin na lo wako wengi wao sana hapa, ndugu live lo, kuna waudumu tu kila mahali. Bila shaka tunathamini sana kuwepo kwenu hapa mkishiriki pamoja nasi katika neno. Labda uenda msikubaliane nani kikamilifu kabisa juu ya hili, siwaombi mfanye hivyo. Mnaona, jambo tu ni kwamba lifikirieni tu mnaloniambia. Mimi uliwazia kama wa wahudumu wange wangechukua kanda hii alafu waseme vyema, sikubaliani nayo hiyo. Ni sawa ndugu yangu, huenda ikawa labda unawachunga kondoo fulani walisha wa, wa, chochote unachotaka kuwalisha. Inajaribu sara niwezavyo kuhudumu kwa unyofu na neno kwa ajili ya hawa ambao wamewekwa mikononi mwangu kwa ajili ya Mungu, maana kondoo uhitaji chakula cha kondoo. Bila shaka, kondoo wangu huisikia sauti yangu, na hilo ndilo tunaloishi kwalo, kila neno litokalo, si yote, si neno moja mara hii na mara nyingine, bali kila neno litokalo kinywani mwa Mungu, hilo ndilo ambalo watakatifu wanapaswa kuishi kwalo. Hebu sasa tusimame kwa miguu yetu huku <coughs> tuminamisha vichwa vyetu. Halafu ndugu Nevo, kuna kitu unachotaka kuambia? Ndugu Nevo anasema la, ndugu Man. Vema, kila mtu anajisikia vizuri, semena amina Vema, sasa hebu tuinamisha vichwa vyetu. Nitamwomba ndugu Vel, kama anaweza kuja hapa ama anaweza tafadhali, nenda kule ndugu Vel, kama ukiweza. Ndugu Vel ni ndugu yetu hapa, mwandishi wa vitabu, naye anakitayarisha kile kitabu sasa zile nyakati saba za Kanisa, na anashughulikia zile muri saba, na hivi karibuni tunatumainia tutavitoa hivi karibuni sana. Vema, ndugu Vel, Mungu akubariki.